Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 2 cổng 40G QSFP+ + 24 cổng 10G SFP+ Planet XGS-5240-24X2QR

Switch quản lý lớp 2 2 cổng 40G QSFP+ + 24 cổng 10G SFP+ Planet XGS-5240-24X2QR

Sản phẩm còn hàng.

Code: XGS-5240-24X2QR Lượt xem: 330

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 2 cổng 40G QSFP+ + 24 cổng 10G SFP+ Planet XGS-5240-24X2QR

Giải pháp kết hợp mạnh mẽ 40Gbps cho mạng dung lượng cao

PLANET XGS-5240-24X2QR là Thiết bị chuyển mạch được quản lý xếp chồng lên nhau lớp 2+ hiệu suất cao đáp ứng các yêu cầu về mạng Metro, Trung tâm dữ liệu, Campus và Enterprise thế hệ tiếp theo. Nó hỗ trợ khả năng định tuyến tĩnh IPv4 / IPv6 Lớp 3 và công cụ chuyển mạch L2 / L4 phong phú, đồng thời cung cấp giao diện sợi quang 24 10G SFP + và 2 40G QSFP + mật độ cao được phân phối trong một hộp chắc chắn 1U. Có thể xếp chồng lên nhau 4 thiết bị chuyển mạch với tổng số 96 khe cắm 10G SFP +, giúp việc quản lý mạng dung lượng cao và các ứng dụng đa năng trở nên dễ dàng và linh hoạt hơn.

Tổng dung lượng chuyển mạch 640Gbps

XGS-5240-24X2QR cung cấp 24 giao diện 10Gbps SFP + và hai giao diện cáp quang QSFP + 40Gbps. Mỗi khe cắm SFP + hỗ trợ Tốc độ kép, 10GBASE-SR / LR hoặc 1000BASE-SX / LX và mỗi khe cắm QSFP + hỗ trợ 40GBASE-SR / LR và bốn chế độ Ethernet 10GBASE-SR / LR.

Người quản trị có thể linh hoạt lựa chọn các thiết bị thu phát phù hợp theo khoảng cách truyền hoặc tốc độ truyền yêu cầu để mở rộng mạng 1G / 10G / 40G một cách hiệu quả. Bên cạnh đó, với khả năng chuyển mạch 640Gbps, XGS-5240-24X2QR có thể xử lý lượng dữ liệu cực lớn trong một cấu trúc liên kết an toàn liên kết đến các backbone máy chủ hoặc dung lượng cao, nơi các ứng dụng âm thanh, video và đa hướng được sử dụng.

Quản lý xếp chồng IP tập trung

Được định vị là switch lớp phân phối hoặc tổng hợp cho các mạng lớn, XGS-5240-24X2QR hỗ trợ chức năng xếp chồng IP giúp người quản lý mạng dễ dàng định cấu hình tối đa 24 thiết bị chuyển mạch trong cùng một loạt thông qua một địa chỉ IP duy nhất thay vì kết nối và thiết lập từng thiết bị một bởi một. Công nghệ xếp chồng IP nhóm các thiết bị chuyển mạch XGS-5240-24X2QR lại với nhau để cho phép quản lý tập trung thông qua một thiết bị duy nhất, bất kể vị trí thực hoặc loại switch, miễn là chúng được kết nối với cùng một mạng cục bộ.

Xếp chồng phần cứng có độ tin cậy cao

Sử dụng hai cổng QSFP + hoặc cổng SFP + do người dùng chỉ định để kết nối tối đa 4 thiết bị chuyển mạch trong cùng một loạt và xây dựng một cơ sở ảo logic, XGS-5240-24X2QR cho phép các doanh nghiệp, nhà cung cấp dịch vụ và viễn thông kiểm soát linh hoạt mật độ cổng, liên kết lên và ngăn xếp switch màn biểu diễn. Khả năng dự phòng ngăn xếp của XGS-5240-24X2QR đảm bảo rằng tính toàn vẹn của dữ liệu được giữ lại ngay cả khi một switch trong ngăn xếp bị lỗi. Bạn thậm chí có thể hoán đổi nóng các thiết bị chuyển mạch mà không làm gián đoạn mạng, điều này giúp đơn giản hóa đáng kể nhiệm vụ nâng cấp mạng LAN để đáp ứng nhu cầu băng thông ngày càng tăng.

Nguồn dự phòng AC và DC để đảm bảo hoạt động liên tục

XGS-5240-24X2QR được trang bị một bộ cấp nguồn AC 100 ~ 240V và một bộ cấp nguồn DC 36-72V bổ sung để cung cấp nguồn điện dự phòng. Hệ thống nguồn dự phòng cũng được cung cấp để nâng cao độ tin cậy với bộ cấp nguồn AC hoặc DC. Hệ thống nguồn dự phòng được thiết kế đặc biệt để xử lý nhu cầu của các cơ sở công nghệ cao đòi hỏi tính toàn vẹn của nguồn điện cao nhất.

Giải pháp cho mạng IPv6

Với ngăn xếp kép IPv6 / IPv4 và các chức năng quản lý khác với giao diện thân thiện với người dùng, dòng GS-5220 là lựa chọn tốt nhất cho các nhà cung cấp dịch vụ giám sát IP, VoIP và không dây để triển khai mạng IPv6. Quan trọng hơn, chúng giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ nâng cấp cơ sở hạ tầng mạng của họ lên kỷ nguyên IPv6 mà không cần đầu tư tiền tệ.

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN để quản lý an toàn và linh hoạt

Để giúp khách hàng luôn cập nhật công việc kinh doanh, XGS-5240-24X2QR không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao mà còn có tính năng định tuyến IPv4 / IPv6 VLAN cho phép chuyển qua các nhóm VLAN và địa chỉ IP khác nhau nhằm mục đích có -quản lý an toàn, linh hoạt.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

XGS-5240-24X2QR có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển mạch cơ bản như tổng hợp cổng động, Giao thức nhiều cây kéo dài (MSTP), kiểm soát băng thông L2 / L4 QoS, IPv4 IGMP snooping và IPv6 MLD snooping. Nó cũng hỗ trợ VLAN được gắn thẻ 802.1Q, Q-in-Q, VLAN thoại và Giao thức GVRP. Bằng cách hỗ trợ tổng hợp cổng, XGS-5240-24X2QR cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp với nhiều cổng.

Quản lý hiệu quả và an toàn

Để quản lý hiệu quả, XGS-5240-24X2QR được trang bị giao diện quản lý console, Web và SNMP. Với giao diện quản lý dựa trên Web được tích hợp sẵn, XGS-5240-24X2QR cung cấp cơ sở cấu hình và quản lý độc lập, dễ sử dụng. Để giảm thời gian học sản phẩm, XGS-5240-24X2QR cung cấp lệnh giống như Cisco thông qua Telnet hoặc cổng giao diện điều khiển để người dùng không cần phải học lệnh mới. XGS-5240-24X2QR hỗ trợ Giao thức quản lý mạng đơn giản tiêu chuẩn (SNMP) và có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý dựa trên tiêu chuẩn nào. Hơn nữa, XGS-5240-24X2QR cung cấp khả năng quản lý từ xa an toàn bằng cách hỗ trợ kết nối SNMPv3, SSH và SSL mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Bảo mật nâng cao

XGS-5240-24X2QR cung cấp Danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ lớp 2 đến lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật cho các cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, cổng TCP / UDP hoặc ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của chúng cũng bao gồm xác thực thiết bị và khách hàng dựa trên Cổng 802.1x và dựa trên MAC. Đối với chức năng VLAN riêng, thông tin liên lạc giữa các cổng biên có thể được bảo vệ để đảm bảo quyền riêng tư của khách hàng. XGS-5240-24X2QR cũng cung cấp các chức năng dò tìm DHCP, tùy chọn 82 và bảo vệ ARP cũng như quét Anti-ARP để ngăn chặn IP tấn công và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Giờ đây, các quản trị viên mạng có thể xây dựng một mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn nhiều so với trước đây.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

XGS-5240-24X2QR hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của SFP +, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và bộ thu phát Cung cấp hiệu điện thế.

  • Port mirroring to monitor the incoming or outgoing traffic on a particular port (many to many)
  • Provides port mirror (many-to-1)

Quality of Service

    • 8 priority queues on all switch ports
    • Support for strict priority and WRR (Weighted Round Robin) CoS policies
    • Traffic classification

– IEEE 802.1p CoS/ToS

    – IPv4/IPv6 DSCP
    – Port-based WRR

  • Strict priority and WRR CoS policies

Multicast

  • Supports IPv4 IGMP snooping v1, v2 and v3
  • Supports IPv6 MLD v1 and v2 snooping
  • Querier mode support
  • Supports Multicast VLAN Register (MVR)

Security

  • IEEE 802.1x port-based network access authentication
  • MAC-based network access authentication
  • Built-in RADIUS client to cooperate with the RADIUS servers for IPv4 and IPv6
  • TACACS+ login users access authentication
  • IP-based Access Control List (ACL)
  • MAC-based Access Control List
  • Supports DHCP snooping
  • Supports ARP inspection
  • IP Source Guard prevents IP spoofing attacks
  • Dynamic ARP Inspection discards ARP packets with invalid MAC address to IP address binding

Management

    • Management IP for IPv4 and IPv6
    • Switch Management Interface

– Console/Telnet Command Line Interface

    – Web switch management
    – SNMP v1, v2c, and v3 switch management
    – SSH/SSL secure access

  • BOOTP and DHCP for IP address assignment
  • Firmware upload/download via TFTP or HTTP Protocol for IPv4 and IPv6
  • SNTP (Simple Network Time Protocol) for IPv4 and IPv6
  • User privilege levels control
  • Syslog server for IPv4 and IPv6
  • Supports DDM
  • OAM EFM; OAM CFM
  • Four RMON groups 1, 2, 3, 9 (history, statistics, alarms and events)
  • Supports sFlow
  • Supports ULDP
  • Supports ULPP (Uplink Protection Protocol)
  • Supports ULSM (Uplink State Monitor Protocol)
  • Supports LLDP/LLDP MED
  • Supports DHCP Option82
  • IPv4/IPv6 DHCP Client
  • IPv4/IPv6 DHCP Relay
  • IPv4/IPv6 DHCP Snooping
  • IPv4/IPv6 DHCP Server
  • Supports ping, trace route function for IPv4 and IPv6

Redundant Power System

  • Redundant 100~240V AC/36-72V DC dual power
  • Active-active redundant power failure protection
  • Backup of catastrophic power failure on one supply
  • Fault tolerance and resilience

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
SFP+ Slots 24 10GBASE-SR/LR SFP+ interfaces
Compatible with 1000BASE-SX/LX/BX SFP transceiver
QSFP+ Slots 2 with each supporting native 40 Gigabit Ethernet and four 10GBASE-SR/LR Ethernet modes
MGMT One 10/100/1000BASE-T RJ45 port
Console 1 RJ45-to-DB9 serial port (9600, 8, N, 1)
USB 1 USB 2.0
Switch Architecture Store-and-forward
Switch Capacity 640Gbps/non-blocking
Switch Throughput 476Mpps
Address Table 32K MAC address table with auto learning function
Shared Data Buffer 4MB
Flow Control Back pressure for half duplex
IEEE 802.3x pause frame for full duplex
Jumbo Frame 9KB
LED Indicator System:
PWR/DC/MGMT/SYS (Green)
Ports:
1/10G SFP+ slot: LNK/ACT(Orange/Green)
40G QSFP+ slot: LNK/ACT (Green)
Dimensions (W x D x H) 440 x 318 x 44.6 mm, 1U height
Weight 4.3kg
Power Consumption 75 watts/210 BTU (maximum)
Power Requirements AC 100~240V, 50/60Hz
DC 36-72V
Fan 3
Layer 3 Functions
Routing Protocol IPv4 Static routing
IPv6 Static routing
Routing Table 64 entries
DHCP DHCP client
DHCP server, default route
DHCP relay
Layer 2 Functions
Port Configuration Port disable/enable
1 &10Gbps full duplex mode selection
Flow control disable/enable
Bandwidth control on each port
Port loopback detection
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status and
auto negotiation status
VLAN 802.1Q tag-based VLAN, up to 4K VLAN entries
802.1ad Q-in-Q (VLAN stacking)
GVRP for VLAN management
Private VLAN Edge (PVE) supported
Protocol-based VLAN
MAC-based VLAN
IP subnet VLAN
Bandwidth Control TX/RX/both
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP/static trunk
Supports 12 trunk groups with 8 ports per trunk group
QoS 8 priority queues on all switch ports
Supports strict priority and Weighted Round Robin (WRR) CoS policies
Traffic classification:
– IEEE 802.1p CoS/ToS
– IPv4/IPv6 DSCP
– Port-based WRR
Multicast IPv4 IGMP v1/v2/v3 snooping
IGMP Querier mode support
Ipv6 MLD v1/v2 snooping
MLD Querier mode support
Multicast VLAN Register (MVR)
Access Control List Supports Standard and Expanded ACL
IP-based ACL/MAC-based ACL
Time-based ACL
Up to 4K entries (3K ingress; 1K egress)
Security Port isolation
Supports IP + MAC + port binding
Identification and filtering of L2/L3/L4 based ACL
Defends against DOS or TCP attacks
Suppression of broadcast, multicast and unknown unicast packet
DHCP Snooping, DHCP Option 82
Command line authority control based on user levels
Authentication IEEE 802.1x port-based network access control
AAA authentication: TACACS+ and IPv4/IPv6 over RADIUS
Management Function
System Configuration Console, Telnet, Web browser, SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSH, SSL, SNMPv3
Management Supports both IPv4 and IPv6 Protocols
Supports the user IP security inspection for IPv4/IPv6 SNMP
Supports MIB and TRAP
Supports IPv4/IPv6 TFTP
Supports IPv4/IPv6 NTP
Supports RMON 1, 2, 3, 9 groups
Supports the RADIUS authentication for IPv4/IPv6 Telnet user name and password
Supports IPv4/IPv6 SSH
The right configuration for users to adopt RADIUS server’s shell management
Supports CLI, console, Telnet
Supports SNMPv1, v2c and v3
Supports Security IP safety net management function: avoid unlawful landing at non-restrictive area
Supports syslog server for IPv4 and IPv6
Supports TACACS+
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1215 Internet Engineering Task Force
RFC 1271 RMON
RFC 1354 IP-Forwarding MIB
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ether-like MIB
RFC 1907 SNMPv2
RFC 2011 IP/ICMP MIB
RFC 2012 TCP MIB
RFC 2013 UDP MIB
RFC 2096 IP forward MIB
RFC 2233 if MIB
RFC 2452 TCP6 MIB
RFC 2454 UDP6 MIB
RFC 2465 IPv6 MIB
RFC 2466 ICMP6 MIB
RFC 2573 SNMPv3 notification
RFC 2574 SNMPv3 VACM
RFC 2674 Bridge MIB Extensions
Standard Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3z Gigabit 1000BASE-SX/LX
IEEE 802.3ae 10Gb/s Ethernet
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1p Class of Service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1X port authentication network control
IEEE 802.1ab LLDP
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP v1
RFC 2236 IGMP v2
RFC 3376 IGMP v3
RFC 2710 MLD v1
FRC 3810 MLD v2
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 10 ~ 85% (non-condensing)
Storage Temperature: -40 ~ 80 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Giải pháp mạng lưới tính khả dụng cao cho hệ thống dữ liệu lớn

Bằng cách cải tiến công nghệ Ethernet cáp quang với các tính năng linh hoạt cao, khả năng mở rộng cao và dễ cài đặt, XGS-5240-24X2QR cung cấp tốc độ trao đổi dữ liệu lên đến 640Gbps thông qua giao diện sợi quang và khoảng cách truyền có thể được mở rộng đến 120km (sợi quang single mode). XGS-5240-24X2QR có khả năng tự phục hồi nhanh chóng mạnh mẽ để ngăn chặn sự gián đoạn và sự xâm nhập từ bên ngoài. Nó kết hợp Giao thức nhiều cây mở rộng (MSTP 802.1s) vào mạng tự động hóa của khách hàng để nâng cao độ tin cậy và thời gian hoạt động của hệ thống. XGS-5240-24X2QR là giải pháp lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu, nhà cung cấp dịch vụ và viễn thông để xây dựng kết nối dự phòng và thiết lập băng thông cao cho trang trại máy chủ Dữ liệu lớn.

Dịch vụ Triple Play của Giải pháp mạng backbone

Trong viễn thông, dịch vụ triple play là một thuật ngữ tiếp thị để chỉ việc cung cấp trên một kết nối băng thông rộng duy nhất của các dịch vụ sử dụng nhiều băng thông hơn, chẳng hạn như truy cập Internet băng thông rộng, truyền hình và điện thoại nhạy cảm với độ trễ. XGS-5240-24X2QR cung cấp băng thông lên đến 640Gbps để trao đổi các gói dữ liệu, thoại và video thông qua cáp vá sợi quang. Đây là switch tổng hợp phù hợp cho các ISP và Telcos xây dựng cơ sở hạ tầng mạng trục lưu lượng lớn.

Định tuyến VLAN lớp 3 và ứng dụng uplink 40G

Với khả năng định tuyến tĩnh Lớp 3 được tích hợp sẵn, XGS-5240-24X2QR đảm bảo định tuyến đáng tin cậy giữa các VLAN và các phân đoạn mạng. XGS-5240-24X2QR, giải pháp lý tưởng cho doanh nghiệp, cung cấp khả năng bảo mật, kiểm soát và bảo tồn băng thông tốt hơn, cũng như uplink tốc độ cao.


Thông tin đặt hàng

Ordering Information

XGS-5240-24X2QR

Layer 2+ 24-Port 10G SFP+ + 2-Port 40G QSFP+ Stackable Managed Switch
Datasheet
Quick Guide
User's Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo