Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 24 cổng Gigabit Ethernet + 4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet WGSW-24040

Switch quản lý lớp 2 24 cổng Gigabit Ethernet + 4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet WGSW-24040

Sản phẩm còn hàng.

Code: WGSW-24040 Lượt xem: 347

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 24 cổng Gigabit Ethernet + 4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet WGSW-24040

Giải pháp chuyển mạch Gigabit được quản lý IPv6 tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp

Dòng PLANET WGSW-24040 là Bộ chuyển mạch Gigabit được quản lý lớp 2+ có tính năng 24 cổng 10/100 / 1000BASE-T + 4 cổng chia sẻ 100 / 1000BASE-X SFP và hỗ trợ định tuyến tĩnh Lớp 3 cho mạng cấp doanh nghiệp. Công cụ chuyển mạch L2 / L4 phong phú được cung cấp bởi dòng WGSW-24040 thực hiện kiểm soát lưu lượng dữ liệu hiệu quả cho các doanh nghiệp và nhà cung cấp dịch vụ VoIP, phát trực tuyến video và các ứng dụng đa hướng. Cung cấp giao diện quản lý IPv6 / IPv4 thân thiện với người dùng nhưng nâng cao, nó rất phù hợp cho các ứng dụng mạng backbone và nhóm làm việc bằng cách cung cấp khả năng chi trả, hiệu suất cao và chất lượng truyền dẫn ổn định.

Giải pháp mạng an ninh mạng để giảm thiểu rủi ro bảo mật

Thế hệ mới của dòng WGSW-24040 có tính năng an ninh mạng để bảo vệ việc quản lý chuyển mạch và tăng cường bảo mật cho mạng quan trọng mà không tốn thêm chi phí và nỗ lực triển khai. Dòng WGSW-24040 mới mở rộng bộ nhớ và nâng cấp hạt nhân của các giao thức SSH và SSL để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. Nó bao gồm một loạt các tính năng an ninh mạng như DHCP Snooping, IP Source Guard, ARP Kiểm tra bảo vệ, kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS +, xác thực SNMPv3, v.v. để bổ sung cho nó như một giải pháp bảo mật toàn diện. Quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn trước.

Giải pháp cho mạng IPv6

Bằng cách hỗ trợ ngăn xếp kép IPv6 / IPv4 và nhiều chức năng quản lý với giao diện quản lý dễ dàng và thân thiện, dòng WGSW-24040 là sự lựa chọn tốt nhất cho các nhà cung cấp dịch vụ giám sát IP, VoIP và không dây để kết nối với mạng IPv6. Nó cũng giúp SMB bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất nhưng không cần thiết phải thay thế các cơ sở mạng trong khi ISP xây dựng mạng biên IPv6 FTTx.

 

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN để quản lý an toàn và linh hoạt

Để giúp khách hàng luôn dẫn đầu doanh nghiệp của họ, dòng WGSW-24040 không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao và công nghệ Lớp 2 tuyệt vời, mà còn cung cấp tính năng định tuyến IPv4 / IPv6 VLAN cho phép chuyển qua các VLAN khác nhau và các địa chỉ IP khác nhau cho mục đích có một ứng dụng mạng có tính bảo mật cao, quản lý linh hoạt và đơn giản hơn.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

Dòng WGSW-24040 có thể được lập trình cho chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao, chẳng hạn như tổng hợp liên kết cổng động, Q-in-Q VLAN, giao thức cây nhiều khung (MSTP), Lớp 2/4 QoS, kiểm soát băng thông và IGMP / MLD snooping. Dòng WGSW-24040 cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp nhiều cổng. Nó cho phép lên đến 10 nhóm trung kế với 16 cổng cho mỗi nhóm trung kế và cũng hỗ trợ kết nối thất bại.

Bảo mật mạnh mẽ

Sê-ri WGSW-24040 cung cấp danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ Lớp 2 đến Lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, số cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng.

Tăng cường an ninh và kiểm soát lưu lượng

Dòng WGSW-24040 cũng cung cấp các chức năng DHCP Snooping, IP Source Guard và Dynamic ARP Kiểm tra để ngăn chặn tấn công theo dõi IP và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn trước.

Quản lý an toàn thân thiện với người dùng

Để quản lý hiệu quả, dòng switch quản lý WGSW-24040 được trang bị giao diện quản lý console, web và SNMP. Với giao diện quản lý dựa trên web được tích hợp sẵn, dòng WGSW-24040 cung cấp cơ sở cấu hình và quản lý độc lập với nền tảng, dễ sử dụng. Dòng WGSW-24040 hỗ trợ SNMP và nó có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý nào dựa trên tiêu chuẩn của giao thức SNMP v1 và v2. Để giảm thời gian tìm hiểu sản phẩm, dòng WGSW-24040 cung cấp lệnh giống như Cisco thông qua Telnet hoặc cổng bảng điều khiển và khách hàng không cần học lệnh mới từ các thiết bị chuyển mạch này. Hơn nữa, dòng WGSW-24040 cung cấp khả năng quản lý an toàn từ xa bằng cách hỗ trợ kết nối SSH, SSL và SNMPv3 có thể mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Giải pháp linh hoạt và có thể mở rộng

4 khe cắm mini-GBIC SFP được tích hợp trong dòng WGSW-24040 hỗ trợ tốc độ kép vì nó có các mô-đun cáp quang 100BASE-FX và 1000BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable). Giờ đây, người quản trị có thể linh hoạt lựa chọn bộ thu phát SFP phù hợp không chỉ theo khoảng cách truyền mà còn theo cả tốc độ truyền yêu cầu. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2 km (sợi quang multi mode) và lên đến trên 10/20/40/80/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

Dòng WGSW-24040 hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của bộ thu phát SFP và SFP +, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng phân cực laser, và điện áp cung cấp bộ thu phát.

Nguồn điện AC / DC dự phòng để đảm bảo hoạt động liên tục

WGSW-24040R đặc biệt được trang bị một bộ cấp nguồn AC 100 ~ 240V và một bộ cấp nguồn DC 36 ~ 60V để cung cấp nguồn điện dự phòng nâng cao đáng tin cậy và có thể mở rộng. Hệ thống điện liên tục được thiết kế đặc biệt để đáp ứng nhu cầu của các cơ sở công nghệ cao đòi hỏi tính toàn vẹn điện năng cao nhất. Với nguồn điện DC 36 ~ 60V, WGSW-24040R có thể hoạt động như một thiết bị viễn thông có thể được đặt trong phòng điện tử.

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 24 10/ 100/1000BASE-T RJ45 auto-MDI/MDI-X ports
10/100/1000Mbps / SFP Combo Interfaces 4 10/100/1000Mbps TP and SFP shared combo interfaces, SFP (Mini-GBIC) supports 100/1000Mbps Dual mode DDM, shared with Port-21 to Port-24
Console 1 x RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 48Gbps / non-blocking
Throughput 95.2Mpps@64Bytes
Address Table 8K entries, automatic source address learning and ageing
Shared Data Buffer 1392 kilobytes
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex
Back pressure for half duplex
Jumbo Frame 10K bytes
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory Default
LED System:
PWR (Green)
Ethernet Interfaces (Port 1 to Port 24):
1000 LNK/ACT (Green), 10/100 LNK/ACT (Orange)
100/1000Mbps SFP Combo Interfaces (Port 21 to Port 24):
1000 (Green), 100 (Orange)
Power Consumption
WGSW-24040 WGSW-24040R
100~240V AC, 50/60Hz, 2A 100~240V AC, 50/60Hz
48V DC @ 0.6A, Range: 36 ~ 60V
Power Consumption (Full Loading) Max. 30 watts/102 BTU
ESD Protection 6KV DC
Dimensions (W x D x H) 440 x 200 x 44.5 mm, 1U high
Weight
WGSW-24040 WGSW-24040R
3.3 kg 3.4 kg
Layer2 Management Function
Port Configuration Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable / enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX / RX / Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tag-based VLAN, up to 255 VLAN groups
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
Voice VLAN
MVR (Multicast VLAN Registration)
Up to 255 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP / static trunk
Supports 10 trunks groups with 16 ports per trunk group
QoS Traffic classification based, strict priority and WRR
8-Level priority for switching
– Port Number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP/TOS field in IP packet
IGMP Snooping IGMP Snooping (v1/v2/v3), up to 255 multicast groups
IGMP Querier mode support
MLD Snooping MLD Snooping ((v1/v2), up to 255 multicast groups
MLD Querier mode support
Access Control List IP-based ACL / MAC-based ACL
Up to 256 entries
Bandwidth Control Per port bandwidth control
Ingress: 500Kb~80Mbps
Egress: 64Kb~80Mbps
Layer 3 Function
IP Interface Max. 8 VLAN interfaces
Routing Table Max. 32 routing entries
Routing Protocols IPv4 software static routing
IPv6 software static routing
Management
Basic Management Interfaces Console; Telnet; Web browser; SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSHv1/v2, TLS, SSL, SNMPv3
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
IF-MIB
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2819 RMON MIB (Group 1, 2, 3 and 9)
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
MAU-MIB
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z 1000BASE-SX/LX
IEEE 802.3ab 1000BASE-T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
FRC 3810 MLD version 2
Environments
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C for AC power input
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Bộ phận / Bảo mật cạnh và Chuyển mạch QoS

Dòng WGSW-24040 kết nối tới 24 máy trạm tốc độ cao trong môi trường Ethernet, trong đó bốn giao diện SFP Mini-GBIC của nó kết nối lên đến một đường trục bộ phận. Hơn nữa, dòng WGSW-24040 cung cấp kết cấu chuyển mạch 16 Gigabit mỗi giây và băng thông cao cho kết nối đường trục. Dòng WGSW-24040 cải thiện hiệu quả mạng và bảo vệ các máy khách mạng với các tính năng mạnh mẽ:

  • Quản lý IPv6 / IPv4
  • Bảo mật từ lớp 2 đến lớp 4
  • QoS
  • Bảo mật xác thực truy cập mạng dựa trên cổng và dựa trên MAC 802.1x
  • Multicast IGMP Snooping

Chức năng nâng cao của dòng WGSW-24040 loại bỏ các vấn đề truyền thống liên quan đến việc sử dụng Ethernet. Người dùng có thể được tách biệt với chức năng VLAN nâng cao để tăng cường bảo mật. Nó làm cho dòng WGSW-24040 trở thành một trong những giải pháp chuyển mạch tốt nhất và tiết kiệm chi phí nhất cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ.

Chuyển đổi ứng dụng FTTX / MAN

Dòng WGSW-24040 áp dụng công nghệ VLAN thẻ đôi (Q-in-Q) để cung cấp chi phí thấp và vận hành dễ dàng cho các nhà cung cấp dịch vụ mang lưu lượng truy cập cho nhiều khách hàng trên mạng của họ. Nó có các Nhóm SNMPv3 và RMON. Cấu trúc bảo mật SNMPv3 bao gồm các mô hình bảo mật, với mỗi mô hình có các mức bảo mật riêng. Với bốn khe cắm SFP tốc độ kép được tích hợp, khoảng cách triển khai của dòng WGSW-24040 có thể được mở rộng và cung cấp dịch vụ cạnh hiệu suất cao cho các giải pháp FTTx. Để xây dựng giải pháp mạng FTTH (Fiber to the Home) hoặc FTTC (Fiber to the Curb) cho ISP và FTTB (Fiber to the Building) cho doanh nghiệp, các khoảng cách khác nhau của bộ thu phát SFP là tùy chọn cho khách hàng lựa chọn. Để bảo mật và các ứng dụng khác nhau, 24 cổng Gigabit của dòng WGSW-24040 có thể được cấu hình với cài đặt VLAN và kết nối với các đơn vị, văn phòng, hoa, nhà và phòng ban khác nhau.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

WGSW-24040

L2+ 24-Port 10/100/1000T + 4-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Switch

WGSW-24040R

L2+ 24-Port 10/100/1000T + 4-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Switch with 48V DC Redundant Power
Datasheet
Quick Guide
User's Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo