Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 16 cổng Gigabit PoE Ethernet + 4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet WGSW-20160HP

Switch quản lý lớp 2 16 cổng Gigabit PoE Ethernet + 4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet WGSW-20160HP

Sản phẩm còn hàng.

Code: WGSW-20160HP Lượt xem: 346

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 16 cổng Gigabit PoE Ethernet + 4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet WGSW-20160HP

Chuyển mạch PoE + được quản lý hoàn hảo với Chuyển mạch và bảo mật L2 + / L4

PLANET WGSW-20160HP Bộ chuyển mạch Gigabit được quản lý lớp 2 hỗ trợ cả giao thức IPv4 và IPv6 và định tuyến tĩnh Lớp 3, đồng thời cung cấp 16 cổng 10/100 / 1000BASE-T có 36 watt 802.3at PoE + và 4 giao diện kết hợp Gigabit TP / SFP bổ sung. Mỗi cổng trong số 16 cổng Gigabit cung cấp 36 watt điện, với tổng ngân sách điện năng lên đến 220 watt cho các loại ứng dụng PoE khác nhau đang được sử dụng. Nó cung cấp giải pháp mạng Power over Ethernet nhanh chóng, an toàn và tiết kiệm chi phí để giám sát an ninh IP cho các doanh nghiệp và doanh nghiệp nhỏ.

Mạng có bảo mật không gian mạng giúp giảm thiểu rủi ro bảo mật

WGSW-20160HP đi kèm với tính năng bảo mật mạng nâng cao để chống lại các cuộc tấn công mạng và tấn công mạng, nó hỗ trợ các giao thức SSHv2, TLS và SSL để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. Được coi là điểm chính để truyền dữ liệu đến thiết bị quan trọng của khách hàng trong mạng doanh nghiệp, tính năng an ninh mạng của WGSW-20160HP bảo vệ việc quản lý chuyển mạch và tăng cường bảo mật cho mạng quan trọng mà không tốn thêm bất kỳ chi phí và nỗ lực triển khai nào.

Các chức năng PoE duy nhất được tích hợp sẵn để quản lý giám sát

Là một Switch PoE được quản lý cho mạng giám sát, WGSW-20160HP có các chức năng quản lý PoE thông minh sau:

  • Lịch trình PoE
  • PD Alive Check
  • Tái chế điện theo lịch trình
  • Cảnh báo sự cố bẫy SMTP / SNMP

Lịch trình PoE để tiết kiệm năng lượng

Bên cạnh việc được sử dụng để giám sát IP, WGSW-20160HP chắc chắn có thể áp dụng để xây dựng bất kỳ mạng PoE nào bao gồm cả VoIP và mạng LAN không dây. Theo xu hướng tiết kiệm năng lượng trên toàn thế giới và góp phần bảo vệ môi trường trên Trái đất, WGSW-20160HP có thể kiểm soát hiệu quả nguồn điện bên cạnh khả năng cung cấp công suất watt cao. Chức năng “Lịch trình PoE” giúp bạn bật hoặc tắt cấp nguồn PoE cho mỗi cổng PoE trong khoảng thời gian cụ thể và đây là một chức năng mạnh mẽ để giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ tiết kiệm năng lượng và ngân sách.

Kiểm tra đời sống thiết bị được hỗ trợ thông minh

WGSW-20160HP có thể được cấu hình để theo dõi trạng thái PD được kết nối trong thời gian thực thông qua hành động ping. Khi PD ngừng hoạt động và không có phản hồi, WGSW-20160HP sẽ tiếp tục cấp nguồn cho cổng PoE và đưa PD trở lại hoạt động. Nó sẽ nâng cao đáng kể độ tin cậy của mạng thông qua cổng PoE đặt lại nguồn điện của PD, do đó giảm gánh nặng quản lý của quản trị viên.

Tái chế điện theo lịch trình

WGSW-20160HP cho phép mỗi PD được kết nối khởi động lại vào một thời điểm cụ thể mỗi tuần. Do đó, nó sẽ giảm khả năng xảy ra sự cố PD do tràn bộ đệm.

Cảnh báo sự cố bẫy SMTP / SNMP

Mặc dù hầu hết các phần mềm quản lý camera hoặc NVR đều cung cấp chức năng cảnh báo qua email SMTP, WGSW-20160HP còn cung cấp thêm chức năng cảnh báo sự kiện để giúp chẩn đoán thiết bị bất thường do có hay không ngắt kết nối mạng, mất nguồn PoE hoặc khởi động lại. phản hồi của quá trình Kiểm tra PD Alive.

Thiết bị ONVIF tiện lợi và thông minh với tính năng phát hiện

PLANET vừa phát triển một tính năng tuyệt vời – Hỗ trợ ONVIF – được thiết kế đặc biệt để hợp tác với các nhà khảo sát IP video. Từ WGSW-20160HP GUI, bạn chỉ cần một cú nhấp chuột để tìm kiếm và hiển thị tất cả các thiết bị ONVIF thông qua ứng dụng mạng. Ngoài ra, bạn có thể tải hình ảnh sàn lên switch và giám sát từ xa những gì đang diễn ra trong dây chuyền sản xuất. Hơn nữa, bạn có thể nhận thông tin giám sát theo thời gian thực và trạng thái trực tuyến / ngoại tuyến và có thể kiểm soát khởi động lại PoE từ GUI.

Giải pháp cho mạng IPv6

Với sự hỗ trợ cho giao thức IPv6 / IPv4 và giao diện quản lý dễ dàng và thân thiện, WGSW-20160HP là sự lựa chọn tốt nhất cho các nhà cung cấp dịch vụ giám sát IP, VoIP và không dây để kết nối với mạng IPv6. Nó cũng giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất và không phải thay thế các thiết bị mạng mặc dù các ISP đã thiết lập mạng biên IPv6 FTTx.

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN để quản lý an toàn và linh hoạt

Để giúp khách hàng luôn dẫn đầu doanh nghiệp của họ, WGSW-20160HP không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao và công nghệ lớp 2 tuyệt vời, mà còn cung cấp tính năng định tuyến IPv4 / IPv6 VLAN cho phép kết nối các VLAN khác nhau và các địa chỉ IP khác nhau nhằm mục đích có tính bảo mật cao, quản lý linh hoạt và ứng dụng mạng đơn giản hơn.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

WGSW-20160HP có thể được lập trình cho chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao, chẳng hạn như tổng hợp liên kết cổng động, Q-in-Q VLAN, Multiple Spanning Tree Protocol (MSTP), Layer 2/4 QoS, kiểm soát băng thông và IGMP / MLD snooping. WGSW-20160HP cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp nhiều cổng. Hỗ trợ 10 nhóm trung kế, nó cho phép tối đa 4 cổng trên mỗi trung kế và hỗ trợ cả kết nối thất bại.

Bảo mật mạnh mẽ

WGSW-20160HP cung cấp danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ lớp 2 đến lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật cho các cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, số cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng.

Tăng cường an ninh và kiểm soát giao thông

WGSW-20160HP cũng cung cấp các chức năng DHCP Snooping, IP Source Guard và Dynamic ARP Kiểm tra để ngăn chặn cuộc tấn công theo dõi IP và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn trước.

Quản lý an toàn thân thiện với người dùng

Để quản lý hiệu quả, WGSW-20160HP được trang bị giao diện quản lý console, web và SNMP. Với giao diện quản lý dựa trên web được tích hợp sẵn, WGSW-24040HP4 cung cấp cơ sở cấu hình và quản lý độc lập với nền tảng, dễ sử dụng. WGSW-20160HP hỗ trợ SNMP và nó có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý nào dựa trên giao thức SNMP v1 và v2 tiêu chuẩn. Để giảm thời gian tìm hiểu sản phẩm, WGSW-20160HP cung cấp lệnh giống như Cisco thông qua Telnet hoặc cổng bảng điều khiển và khách hàng không cần học lệnh mới từ các thiết bị chuyển mạch này. Hơn nữa, WGSW-20160HP cung cấp khả năng quản lý an toàn từ xa bằng cách hỗ trợ kết nối SSH, TLS và SNMPv3 có thể mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Giải pháp linh hoạt và có thể mở rộng

4 khe cắm mini-GBIC SFP được tích hợp trong WGSW-20160HP hỗ trợ tốc độ kép vì nó có các mô-đun cáp quang 100BASE-FX và 1000BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable). Giờ đây, người quản trị có thể linh hoạt lựa chọn bộ thu phát SFP phù hợp không chỉ theo khoảng cách truyền mà còn theo cả tốc độ truyền yêu cầu. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2km (sợi quang multi mode) và lên đến 10/20/40/60/80/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

WGSW-20160HP hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của bộ thu phát SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và nguồn cung cấp bộ thu phát Vôn.

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 16 10/ 100/1000BASE-T RJ45 auto-MDI/MDI-X ports
10/100/1000Mbps / SFP Combo Interfaces 4 10/100/1000Mbps TP and SFP shared combo interfaces, SFP (mini-GBIC) supports 100/1000Mbps Dual mode DDM, shared with Port-17 to Port-20
PoE Injector Port 16 ports with 802.3at/af PoE injector function with Port-1 to Port-16
Console 1 x RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory Default
Smart Fan 3
Power Requirements 100~240V AC, 50/60Hz, 4A
Power Consumption (Full Loading) 282 watts/962BTU
ESD Protection 6KV DC
Dimensions (W x D x H) 440 x 300 x 44.5 mm, 1U high
Weight 3.9 kg
LED Indicator System:
Power (Green), SYS (System, Green)
Alert:
FAN 1 (Red), FAN 2 (Red), FAN 3 (Red)
PoE Ethernet Interfaces (Port 1 to Port 16):
LNK/ACT (10/100/1000Mbps, Green), PoE In-Use (Amber)
10/100/1000BASE-T Combo Ports (Port 17 to port 20):
1000 (LNK/ACT, Green), 10/100 (LNK/ACT, Amber)
100/1000Mbps SFP Combo Interfaces (Port 17 to Port 20):
1000 (LNK/ACT, Green), 100 (LNK/ACT, Amber)
Switching
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 40Gbps / non-blocking
Throughput 29.7Mpps@64Bytes
Address Table 8K entries, automatic source address learning and ageing
SDRAM 256Mbits
Flash 64Mbytes
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex
Back pressure for half duplex
Jumbo Frame 9K bytes
Power over Ethernet Specifications
Power over Ethernet Specifications
PoE Standard EEE 802.3at Power over Ethernet Plus PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per port 54V DC, 590mA. max. 30.8 watts
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget 220 watts max. @25 degrees C
190 watts max. @50 degrees C
Number of PDs, 7 watts 16 units
Number of PDs, 15.4 watts 14 units
Number of PDs, 30 watts 7 units
PoE Management
Active POE Device Alive Detection Yes
PoE Power Recycling Yes, daily or predefined schedule
PoE Schedule 4 schedule profiles
PoE System Management System PoE admin control
Total PoE power budget control
Auto power input and PoE budget control
PoE Legacy mode
Over-temperature threshold alarm
PoE usage threshold alarm
Layer 3 Functions
IP Interface Max. 8 VLAN interfaces
Routing Table Max. 32 routing entries
Routing Protocols IPv4 software static routing
IPv6 software static routing
Layer 2 Functions
Port Configuration Port disable/enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable / enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX/RX/Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tag-based VLAN
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
VLAN Translation
Voice VLAN
MVR (Multicast VLAN Registration)
GVRP
Up to 4K VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP / static trunk
Supports 10 trunks groups with 4 ports per trunk group
Spanning Tree Protocol IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
QoS Traffic classification based, strict priority and WRR
8-Level priority for switching
– Port Number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP/TOS field in IP packet
IGMP Snooping IPv4 IGMP Snooping (v1/v2/v3)
IPv4 IGMP Querier mode support
Up to 255 multicast groups
MLD Snooping IPv6 MLD Snooping ((v1/v2)
IPv6 MLD Querier mode support
Up to 255 multicast groups
Bandwidth Control Per port bandwidth control
Ingress: 10Kbps~3276Mbps
Egress: 10Kbps~3276Mbps
Security Functions
Access Control List IP-based ACL/MAC-based ACL
ACL based on:
– MAC Address
– IP Address
– Ethertype
– Protocol Type
– VLAN ID
– DSCP
– 802.1p Priority
Up to 256 entries
Security Port security
IP source guard
Dynamic ARP inspection
Command line authority control based on user level
AAA RADIUS client
TACACS+ client
Network Access Control IEEE 802.1x port-based network access control
MAC-based authentication
Local/RADIUS authentication
Management Functions
Basic Management Interfaces Console; Telnet; Web Browser; SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSHv2, TLS v1.2, SNMP v3
System Management Firmware upgrade by HTTP protocol through Ethernet network
Configuration upload/download through HTTP
Remote Syslog
System log
LLDP protocol
NTP
PLANET Smart Discovery Utility
Event Management Remote Syslog
Local System log
SMTP
ONVIF ONVIF device discovery
ONVIF device monitoring
Floor Map
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 2863 IF-MIB
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2819 RMON MIB (Groups 1, 2, 3 and 9)
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
MAU-MIB
Power over Ethernet MIB
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z 1000BASE-SX/LX
IEEE 802.3ab 1000BASE-T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet PLUS
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
RFC 3810 MLD version 2
Environments
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Bộ phận văn phòng IP / Bộ chuyển mạch PoE nhóm làm việc

Khi hoạt động kinh doanh mở rộng, các điện thoại bổ sung cần thiết có thể được lắp đặt với chi phí thấp hơn thông qua việc triển khai hệ thống điện thoại IP PoE so với hệ thống điện thoại có dây mạch truyền thống. WGSW-20160HP giúp các doanh nghiệp tạo hiệu quả mạng dữ liệu, thoại và mạng VoIP được hỗ trợ. Mọi điện thoại IP tuân thủ IEEE 802.3af / at đều có thể được cài đặt mà không cần bất kỳ cáp nguồn nào vì nó có thể được cấp nguồn qua cáp Ethernet tiêu chuẩn từ WGSW-20160HP được kết nối. Với WGSW-20160HP, việc triển khai điện thoại IP trở nên đáng tin cậy và tiết kiệm chi phí hơn, giúp doanh nghiệp tiết kiệm đáng kể chi phí khi nâng cấp từ hệ thống điện thoại truyền thống lên hạ tầng truyền thông điện thoại IP.

Bộ chuyển mạch PoE IP Office Backbone

Cung cấp lên đến 16 PoE, giao diện nguồn nội tuyến và 4 giao diện kết hợp Gigabit TP / SFP, WGSW-20160HP có thể dễ dàng xây dựng hệ thống điện thoại IP, hệ thống camera IP hoặc nhóm AP không dây cho các doanh nghiệp trong đó nguồn điện có thể được kiểm soát tập trung . Ví dụ, có thể dễ dàng lắp đặt camera IP hoặc AP không dây trong công ty cho các nhu cầu giám sát hoặc xây dựng môi trường chuyển vùng không dây trong văn phòng. Không có giới hạn về ổ cắm điện, WGSW-20160HP giúp việc triển khai camera IP hoặc AP LAN không dây dễ dàng và hiệu quả hơn. 4 giao diện kết hợp Gigabit TP / SFP trong WGSW-20160HP cũng cung cấp kết nối cáp quang hoặc Gigabit TP linh hoạt cho đường lên đến các nhóm máy chủ công cộng.

Ứng dụng Định tuyến tĩnh và PoE lớp 2+ VLAN

Với các giao thức định tuyến lưu lượng IPv4 / IPv6 Lớp 3 mạnh mẽ được tích hợp sẵn, WGSW-20160HP đảm bảo định tuyến đáng tin cậy giữa các VLAN và các phân đoạn mạng. Các giao thức định tuyến có thể được áp dụng bởi giao diện VLAN với tối đa 32 mục định tuyến. WGSW-20160HP chắc chắn là một giải pháp tiết kiệm chi phí và lý tưởng cho các doanh nghiệp.

Cung cấp lên đến 16 cổng Gigabit PoE + và giao diện nguồn nội tuyến, Switch quản lý WGSW-20160HP PoE + có thể dễ dàng xây dựng một mạng điện được điều khiển tập trung được chia sẻ bởi Gigabit AP không dây, hệ thống điện thoại IP hoặc nhóm hệ thống camera IP mega-pixel cho doanh nghiệp.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

WGSW-20160HP

L2+ 16-Port 10/100/1000BASE-T 802.3at PoE + 4-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Switch
Datasheet
Quick Guide
User's Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo