Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 24 cổng Gigabit Ethernet + 4 cổng Shared SFP+ 2 cổng 10G SFP+ Planet SGS-5220-24T2X

Switch quản lý lớp 2 24 cổng Gigabit Ethernet + 4 cổng Shared SFP+ 2 cổng 10G SFP+ Planet SGS-5220-24T2X

Sản phẩm còn hàng.

Code: SGS-5220-24T2X Lượt xem: 342

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 24 cổng Gigabit Ethernet + 4 cổng Shared SFP+ 2 cổng 10G SFP+ Planet SGS-5220-24T2X

Giải pháp chuyển mạch triển khai mật độ cao, có khả năng phục hồi cho mạng Gigabit của doanh nghiệp, khuôn viên và trung tâm dữ liệu

Đối với nhu cầu về mạng Gigabit và IoT (Internet of Things) ngày càng tăng, PLANET đã tung ra giải pháp Switch Gigabit có thể xếp chồng thế hệ mới, dòng switch SGS-5220, để đáp ứng nhu cầu triển khai mạng quy mô lớn của các doanh nghiệp, viễn thông và trường học. . SGS-5220-24T2X là Bộ chuyển mạch Gigabit có thể xếp chồng lên nhau được quản lý lớp 2+, hỗ trợ cả giao thức IPv4 và IPv6 và khả năng định tuyến tĩnh Lớp 3 phần cứng và cung cấp 24 cổng Gigabit Ethernet 10/100 / 1000Mbps, 4 khe cắm Gigabit SFP được chia sẻ, 2 10G Khe cắm đường lên SFP + và 2 giao diện xếp chồng 10G SFP + chuyên dụng khác để xếp chồng với loạt switch. Có thể quản lý tối đa 16 thiết bị, 384 cổng Gigabit Ethernet và 32 khe cắm SFP + 10Gbps bởi một nhóm xếp chồng và bạn có thể thêm các cổng và chức năng nếu cần.

Quản lý IP đơn hiệu quả

Dòng sản phẩm SGS-5220 áp dụng lợi thế của công nghệ xếp chồng để quản lý nhóm ngăn xếp với một địa chỉ IP duy nhất, giúp người quản lý mạng dễ dàng quản lý một chồng thiết bị chuyển mạch thay vì kết nối và cài đặt từng thiết bị một. Công nghệ xếp chồng cũng cho phép các switch dựa trên khung được tích hợp vào dòng switch quản lý SGS-5220 với chi phí không đắt.

Khả năng xếp chồng đáng tin cậy cao

Thông qua công nghệ xếp chồng và đường hầm băng thông cao lên đến 40Gbps, hai chiều, SGS-5220-24T2X cho phép các doanh nghiệp, nhà cung cấp dịch vụ và viễn thông kiểm soát linh hoạt mật độ cổng, liên kết lên và hiệu suất ngăn xếp chuyển mạch. Khả năng dự phòng ngăn xếp của SGS-5220-24T2X đảm bảo rằng tính toàn vẹn của dữ liệu được giữ lại ngay cả khi một switch trong ngăn xếp bị lỗi. Bạn thậm chí có thể hoán đổi nóng các thiết bị chuyển mạch mà không làm gián đoạn mạng, điều này giúp đơn giản hóa đáng kể các nhiệm vụ nâng cấp mạng LAN để đáp ứng nhu cầu băng thông ngày càng tăng.

Dung lượng uplink 10Gbps tiết kiệm chi phí

10G Ethernet là một bước tiến lớn trong sự phát triển của Ethernet. Hai khe cắm 10G SFP + của SGS-5220-24T2X hỗ trợ Tốc độ kép, 10GBase-SR / LR hoặc 1000Base-SX / LX, nghĩa là người quản trị có thể linh hoạt chọn bộ thu phát SFP / SFP + phù hợp theo khoảng cách truyền hoặc đường truyền. tốc độ cần thiết để mở rộng mạng hiệu quả. Chúng hỗ trợ rất nhiều cho mạng SMB để đạt được hiệu suất cao 10Gbps một cách hiệu quả về chi phí vì giao diện 10GbE thường có thể có sẵn trong Công tắc lớp 3 nhưng chuyển mạch lớp 3 có thể quá đắt đối với các SMB.

Giải pháp cho mạng IPv6

Bằng cách hỗ trợ ngăn xếp kép IPv6 / IPv4 và nhiều chức năng quản lý với giao diện quản lý dễ dàng và thân thiện, dòng SGS-5220 là sự lựa chọn tốt nhất cho các nhà cung cấp dịch vụ giám sát IP, VoIP và không dây để kết nối với mạng IPv6. Nó cũng giúp SMB bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất nhưng không cần thiết phải thay thế các cơ sở mạng trong khi ISP xây dựng mạng biên IPv6 FTTx.

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN để quản lý an toàn và linh hoạt

Để giúp khách hàng luôn dẫn đầu doanh nghiệp của họ, dòng sản phẩm chuyển mạch SGS-5220 không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao và công nghệ lớp 2 tuyệt vời, mà còn cung cấp tính năng định tuyến IPv4 / IPv6 VLAN cho phép chuyển qua các VLAN khác nhau và các địa chỉ IP khác nhau cho mục đích của việc có một ứng dụng mạng được bảo mật cao, quản lý linh hoạt và đơn giản hơn.

Các tính năng mạnh mẽ của Layer2

Dòng SGS-5220 có thể được lập trình cho chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao, chẳng hạn như tổng hợp liên kết cổng động, Q-in-Q VLAN, giao thức cây nhiều khung (MSTP), QoS lớp 2/4, kiểm soát băng thông và IGMP / MLD snooping. Dòng SGS-5220 cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp nhiều cổng. Nó cho phép tối đa 14 nhóm 8 cổng cho đường trục tối đa và cũng hỗ trợ kết nối fail-over.

Bảo mật mạnh mẽ

Dòng SGS-5220 cung cấp danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ lớp 2 đến lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật cho các cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, số cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng.

Tăng cường an ninh và kiểm soát lưu lượng

Dòng SGS-5220 cũng cung cấp tính năng Snooping DHCP, Bảo vệ nguồn IP và Kiểm tra ARP động các chức năng để ngăn chặn cuộc tấn công theo dõi IP và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty được bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn trước.

Quản lý an toàn thân thiện với người dùng

Để quản lý hiệu quả, dòng công tắc quản lý dòng SGS-5220 được trang bị giao diện quản lý console, web và SNMP. Với giao diện quản lý dựa trên web được tích hợp sẵn, dòng SGS-5220 cung cấp cơ sở cấu hình và quản lý độc lập với nền tảng, dễ sử dụng. Dòng SGS-5220 hỗ trợ SNMP và nó có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý nào dựa trên tiêu chuẩn của giao thức SNMP v1 và v2. Để giảm thời gian tìm hiểu sản phẩm, dòng SGS-5220 cung cấp lệnh giống như Cisco qua Telnet hoặc cổng bảng điều khiển và khách hàng không cần học lệnh mới từ các thiết bị chuyển mạch này. Hơn nữa, dòng SGS-5220 cung cấp khả năng quản lý an toàn từ xa bằng cách hỗ trợ kết nối SSH, SSL và SNMPv3 có thể được mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Giải pháp linh hoạt và có thể mở rộng

4 khe cắm mini-GBIC SFP được tích hợp trong SGS-5220-24T2X hỗ trợ tốc độ kép vì nó có các mô-đun cáp quang 100Base-FX và 1000Base-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable). Giờ đây, người quản trị có thể linh hoạt lựa chọn bộ thu phát SFP phù hợp không chỉ theo khoảng cách truyền mà còn theo cả tốc độ truyền yêu cầu. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2km (sợi quang multi mode) và lên đến trên 10/20/30/40/50/70/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

SGS-5220-24T2X hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của bộ thu phát SFP và SFP +, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng phân cực laser , và điện áp cung cấp bộ thu phát.

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 24 10/ 100/1000Base-T RJ-45 Auto-MDI/MDI-X ports
10/100/1000Mbps / SFP Combo Interfaces 4 10/100/1000Mbps TP and SFP shared combo interfaces, SFP (Mini-GBIC) supports 100/1000Mbps Dual mode DDM, shared with Port-21 to Port-24
10Gbps Fiber Uplink Ports 2 1/10GBase-SR/LR SFP+ slots
10G Stackable Ports 2 10GBase-SR/LR SFP+ slots
Console 1 x RJ-45 serial port (115200, 8, N, 1)
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 128Gbps / non-blocking
Throughput 95.2Mpps@64Bytes
Address Table 32K entries, automatic source address learning and ageing
Shared Data Buffer 4 megabits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex
Jumbo Frame 9K bytes
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory Default
LED System:
PWR (Green)
Master (Green)
Fan1 Alert (Green)
Fan2 Alert (Green)
Ethernet Interfaces (Port 1 to Port 24):
1000 LNK/ACT (Green), 10/100 LNK/ACT (Orange)
100/1000Mbps SFP Combo Interfaces (Port 21 to Port 24):
1000 (Green), 100 (Orange)
1/10G SFP+ Interfaces (Port 25 to Port 26):
10G (Green), 1G (Orange)
10G Stackable Interfaces (Port 27 to Port 28):
Stack (Green), LNK/ACT (Orange)
Power Requirements 100~240V AC, 50/60Hz, 2A
Power Consumption (Full Loading) 43 watts
ESD Protection 6KV DC
Dimensions (W x D x H) 440 x 200 x 44.5 mm, 1U high
Weight 2850g
Stacking Functions
Stacking Ports 2 SFP+ slots
Stacking Numbers 16
Stacking Bandwidth 40Gbps full duplex
Stack ID Display 7-Segment LED display (1~9, A~F, 0)
Stack Topology Ring / Chain / Back-to-Back
Layer2 Management Function
Basic Management Interfaces Console, Telnet, Web Browser, SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSH, SSL, SNMP v3
Port Configuration Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable / enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX / RX / Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tagged based VLAN, up to 255 VLAN groups
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
Voice VLAN
MVR (Multicast VLAN Registration)
Up to 255 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP / Static Trunk
Supports 10 groups of 16-Port trunk
QoS Traffic classification based, Strict priority and WRR
8-Level priority for switching
– Port Number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP/TOS field in IP Packet
IGMP Snooping IGMP (v1/v2/v3) Snooping, up to 255 multicast Groups
IGMP Querier mode support
MLD Snooping MLD (v1/v2) Snooping, up to 255 multicast Groups
MLD Querier mode support
Access Control List IP-based ACL / MAC-based ACL
Up to 256 entries
Bandwidth Control Per port bandwidth control
Ingress: 100Kbps~1000Mbps
Egress: 100Kbps~1000Mbps
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
IF-MIB
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2819 RMON MIB (Group 1, 2, 3 and 9)
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
MAU-MIB
Layer3 Function
IP Interfaces Max. 128 VLAN interfaces
Routing Table Max. 32 routing entries
Routing Protocols IPv4 hardware Static Routing
IPv6 hardware Static Routing
Standards Conformance
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10Base-T
IEEE 802.3u 100Base-TX/100Base-FX
IEEE 802.3z 1000Base-SX/LX
IEEE 802.3ab 1000Base-T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
FRC 3810 MLD version 2
Environments
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Giải pháp Khả năng mở rộng và Độ tin cậy tốt cho Ảo hóa và Sao chép / Sao lưu dữ liệu

Đối với ảo hóa khối lượng lớn và sao lưu / sao lưu dữ liệu như trong khuôn viên trường và doanh nghiệp, thiết bị chuyển mạch có thể xếp chồng được quản lý PLANET SGS-5220-24T2X cho phép triển khai mạng với giá cả phải chăng và có thể mở rộng. Kết nối cáp quang bảng nối đa năng lên đến 40Gbps cho phép các thiết bị chuyển mạch xếp chồng lên nhau được đặt ở nhiều vị trí thực tế, hỗ trợ các văn phòng chi nhánh hoặc từ xa. Lên đến 16 thiết bị, 320 cổng Gigabit Ethernet, 64 cổng Gigabit TP / SFP và 32 cổng 10G SFP + dung lượng cao có thể được quản lý bởi một nhóm xếp chồng với một địa chỉ IP duy nhất. Hơn nữa, nó có sẵn để kết nối đường lên từ xa trong một nhóm xếp chồng và cung cấp uplink tới mạng biên thông qua các mô-đun SFP / SFP +. Hệ thống chuyển mạch có thể xếp chồng SGS-5220-24T2X giúp bạn linh hoạt trong việc mở rộng mạng diện tích nhỏ khi cần thiết.

Giải pháp tuyệt vời cho Bảo mật lõi / Trung tâm dữ liệu và Chuyển mạch QoS

SGS-5220-24T2X thực hiện kết cấu chuyển mạch không chặn 128 Gigabit / giây để nó có thể dễ dàng cung cấp mạng Ethernet băng thông cao 10Gbps cục bộ cho xương sống của bộ phận của bạn. Với hai cổng SFP + tích hợp, SGS-5220-24T2X cung cấp đường lên đến mạng trục thông qua các mô-đun 10G Ethernet LR / SR SFP +. Nó cải thiện hơn nữa hiệu quả mạng và bảo vệ các máy khách mạng bằng cách cung cấp các tính năng bảo mật và QoS.

Bằng cách cải tiến công nghệ Ethernet cáp quang với các tính năng linh hoạt cao, khả năng mở rộng cao và dễ cài đặt, SGS-5220-24T2X cung cấp tốc độ trao đổi dữ liệu lên đến 10Gbps thông qua giao diện sợi quang và khoảng cách truyền có thể được mở rộng đến 10 km. SGS-5220-24T2X là giải pháp lý tưởng cho các SMB để xây dựng kết nối dự phòng và thiết lập băng thông cao cho trang trại máy chủ.


Thông tin đặt hàng

Ordering Information

SGS-5220-24T2

X

L2+ 24-Port 10/100/1000T + 4-Port Shared SFP + 2-Port 10G SFP+ Managed Stackable Switch
Datasheet
Firmware
Quick Guide
User's Manual
Utility
EC Declaration
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo