Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 8 cổng Gigabit Ethernet + 16 cổng SFP Planet MGSW-24160F

Switch quản lý lớp 2 8 cổng Gigabit Ethernet + 16 cổng SFP Planet MGSW-24160F

Sản phẩm còn hàng.

Code: MGSW-24160F Lượt xem: 340

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 8 cổng Gigabit Ethernet + 16 cổng SFP Planet MGSW-24160F

Bộ chuyển mạch nhiều cổng cáp quang SFP cho tất cả khách hàng mạng tầm xa

PLANET MGSW-24160F lý tưởng cho tất cả các khách hàng mạng tầm xa, chẳng hạn như doanh nghiệp, viễn thông, trường học và nhà cung cấp dịch vụ vì nó đi kèm với các chức năng quản lý tiên tiến và 16 cổng SFP Fiber tốc độ kép 100 / 1000Mbps và 8 cổng 10/100 / 1000Mbps TP. cổng có vỏ chắc chắn. Nó có khả năng cung cấp vải chuyển mạch không chặn và thông lượng tốc độ dây cao tới 48 Gbps trong phạm vi nhiệt độ từ 0 đến 60 độ C mà không bị mất gói và lỗi CRC. Vì vậy, đây chắc chắn là điều bắt buộc đối với những ai muốn nâng cấp hơn nữa cơ sở hạ tầng mạng hiện có của mình lên mức có thể đáp ứng được nhu cầu băng thông. Hơn nữa, nó áp dụng thiết kế “Truy cập trước” để dễ dàng đấu dây và bảo trì MGSW-24160F khi đặt trong tủ.

Giải pháp mở rộng và linh hoạt

16 khe cắm mini-GBIC được tích hợp trong MGSW-24160F hỗ trợ tốc độ kép vì nó có các mô-đun cáp quang 100BASE-FX và 1000BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable). Người quản trị có thể linh hoạt lựa chọn bộ thu phát SFP phù hợp khi cân nhắc khoảng cách và tốc độ truyền. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2km đối với sợi quang multi mode và lên đến 10/20/30/40/50/70/120 km đối với sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM. Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối. Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

MGSW-24160F hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và điện áp cung cấp bộ thu phát .

Nguồn dự phòng AC và DC để đảm bảo hoạt động liên tục

MGSW-24160F được trang bị một bộ cấp nguồn AC 100 ~ 240V và một bộ cấp nguồn DC 36 ~ 60V bổ sung để lắp đặt nguồn điện dự phòng. Hệ thống nguồn dự phòng cũng được cung cấp để nâng cao độ tin cậy với bộ cấp nguồn AC hoặc DC. Hệ thống nguồn dự phòng được thiết kế đặc biệt để đáp ứng nhu cầu của các cơ sở công nghệ cao đòi hỏi tính toàn vẹn của nguồn điện cao nhất. Hơn nữa, với nguồn điện 36 ~ 60V DC được triển khai, MGSW-24160F có thể được ứng dụng làm thiết bị cấp viễn thông.

Cảnh báo báo động hiệu quả để bảo vệ tốt hơn

MGSW-24160F hỗ trợ tính năng Cảnh báo lỗi có thể cảnh báo cho người dùng khi có sự cố xảy ra với công tắc. Với tính năng lý tưởng này, người dùng sẽ không phải mất thời gian để tìm ra vấn đề ở đâu. Nó sẽ giúp tiết kiệm thời gian và nguồn nhân lực.

Đầu vào kỹ thuật số và đầu ra kỹ thuật số cho cảnh báo bên ngoài

MGSW-24160F giúp quản trị viên mạng quản lý hiệu quả các tình huống mạng không mong muốn bằng cách cung cấp Đầu vào Kỹ thuật số và Đầu ra Kỹ thuật số cho thiết bị cảnh báo bên ngoài trên bảng điều khiển phía trước. Đầu vào Kỹ thuật số có thể được sử dụng để phát hiện và ghi lại trạng thái của các thiết bị bên ngoài như máy dò xâm nhập cửa. Đầu ra Kỹ thuật số có thể được sử dụng để gửi cảnh báo bất cứ khi nào MGSW-24160F bị đứt liên kết cổng hoặc mất điện.

Ngăn xếp kép IPv6 / IPv4

Hỗ trợ cả giao thức IPv6 và IPv4, MGSW-24160F giúp các trung tâm dữ liệu, trường học, viễn thông, v.v. trải nghiệm kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất vì các cơ sở mạng của nó không cần phải thay thế hoặc đại tu nếu mạng cạnh IPv6 FTTx được thiết lập .

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN lớp 3 để quản lý an toàn và linh hoạt

Bộ chuyển mạch MGSW-24160F không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao và các công nghệ lớp 2 và lớp 4 tuyệt vời, mà còn có tính năng định tuyến VLAN IPv4 / IPv6 lớp 3 cho phép kết nối các VLAN khác nhau và các địa chỉ IP khác nhau nhằm mục đích có một ứng dụng mạng được bảo mật, quản lý linh hoạt và đơn giản.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

MGSW-24160F có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao như tổng hợp liên kết cổng động, Q-in-Q VLAN, VLAN riêng, Giao thức nhiều cây mở rộng (MSTP), QoS từ lớp 2 đến lớp 4, kiểm soát băng thông và IGMP / MLD Tiếng ngáy. Thông qua tập hợp liên kết của các cổng hỗ trợ, MGSW-24160F cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp với nhiều cổng cáp quang và cũng hỗ trợ dự phòng.

Bảo mật mạnh mẽ

MGSW-24160F cung cấp Danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ lớp 2 đến lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật cho các cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1X và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng. MGSW-24160F cũng cung cấp các chức năng DHCP Snooping, IP Source Guard và Dynamic ARP Kiểm tra để ngăn chặn cuộc tấn công theo dõi IP và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Các quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty được bảo mật cao với thời gian và công sức ít hơn đáng kể so với trước đây.

Kiểm soát lưu lượng tuyệt vời

MGSW-24160F được trang bị các tính năng quản lý lưu lượng và QoS mạnh mẽ để nâng cao các dịch vụ kết nối của viễn thông và ISP. Các tính năng QoS bao gồm bộ phân loại lưu lượng lớp 4 tốc độ dây và giới hạn băng thông đặc biệt hữu ích cho các đơn vị nhiều người thuê, đơn vị đa doanh nghiệp, Telco hoặc các ứng dụng của nhà cung cấp dịch vụ mạng. Nó cũng cho phép các doanh nghiệp tận dụng tối đa tài nguyên mạng hạn chế và đảm bảo hiệu suất tốt nhất trong truyền dẫn VoIP và hội nghị truyền hình.

Quản lý hiệu quả và an toàn

Với giao diện quản lý dựa trên Web được tích hợp sẵn, MGSW-24160F L2 + Managed Switch cung cấp một cơ sở cấu hình và quản lý độc lập, dễ sử dụng, bao gồm các giao diện quản lý Console, Web và SNMP. SNMP có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý nào dựa trên tiêu chuẩn của giao thức SNMP. Để giảm thời gian tìm hiểu sản phẩm, nó cung cấp lệnh giống như Cisco thông qua Telnet hoặc cổng giao diện điều khiển và khách hàng không cần phải học lệnh giao diện điều khiển mới. Hơn nữa, nó cũng cung cấp khả năng quản lý từ xa an toàn bằng cách hỗ trợ các kết nối SSH, SSL và SNMP v3 mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Hardware Version 3.0
Copper Ports 8 10/100/1000BASE-T RJ45 auto-MDI/MDI-X ports
SFP/mini-GBIC Slots 16 100/1000BASE-X SFP interfaces
Compatible with 100BASE-FX SFP transceiver
Console 1 x RS232-to-RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 48Gbps
Throughput 35.6Mpps@64Bytes
Address Table 16K entries, automatic source address learning and ageing
Shared Data Buffer 16M bits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex
Jumbo Frame 10K bytes
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
Dimensions (W x D x H) 440 x 200 x 44.5 mm, 1U height
Weight 3kg
LED System:
PWR (Green), DC1 (Green), DC2 (Green), Fault (Red)
10/100/1000T RJ45 Combo Interfaces (Port 1 to Port 8):
1000Mbps LNK/ACT (Green)
10/100Mbps LNK/ACT (Orange)
100/1000Mbps SFP Interfaces (Port 9 to Port 24):
1000Mbps LNK/ACT (Green)
100Mbps LNK/ACT (Orange)
Power Consumption Max. 38 Watts/130 BTU (AC input)
Max. 37.8 Watts/129 BTU (DC input)
Power Requirements – AC AC 100~240V, 50/60Hz 0.75A
Power Requirements – DC 48V DC @ 1.1A, Range: 36V ~ 60V DC
DI/DO 2 Digital Input (DI):
Level 0: -24~2.1V
Level 1: 2.1~24V
Max. input current: 10mA
2 Digital Output (DO): Open collector to 24VDC, 100mA
ESD Protection 6KV DC
Fan 2 x smart fan
Layer 2 Management Functions
Port Configuration Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow control disable / enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status,
auto-negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX / RX / Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tagged based VLAN
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
Voice VLAN
IP Subnet-based VLAN
MVR (Multicast VLAN registration)
Up to 255 VLAN groups, out of 4095 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP / static trunk
24 groups of 8-port trunk supported
Spanning Tree Protocol STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
MSTP, IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
QoS Traffic classification based, Strict priority and WRR
8-level priority for switching:
– Port Number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP/ToS field in IP packet
IGMP Snooping IGMP (v1 / v2 / v3) Snooping, up to 255 multicast groups
IGMP Querier mode support
MLD Snooping MLD (v1 / v2) Snooping, up to 255 multicast groups
MLD Querier mode support
Access Control List IP-based ACL / MAC-based ACL
Up to 256 entries
Bandwidth Control Per port bandwidth control
Ingress: 100Kbps~1000Mbps
Egress: 100Kbps~1000Mbps
Layer 3 Functions
IP Interfaces Max. 128 VLAN interfaces
Routing Table Max. 32 routing entries
Routing Protocols IPv4 hardware static routing
IPv6 hardware static routing
Management
Basic Management Interfaces Console / Telnet / Web browser / SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSH, SSL, SNMPv3
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2819 RMON MIB (Group 1, 2, 3 and 9)
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 2863 IF-MIB
RFC 2933 IGMP-STD-MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
RFC 4292 IP Forward MIB
RFC 4293 IP MIB
RFC 4836 MAU-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
Standards Conformance
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1p Class of Service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1X Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
IEEE 802.1ad
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
FRC 3810 MLD version 2
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 60 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Thiết kế Tối ưu cho Mạng Khu vực Đô thị

Bằng cách cải tiến công nghệ Ethernet cáp quang với các tính năng linh hoạt cao, khả năng mở rộng cao và dễ cài đặt, MGSW-24160F cung cấp tốc độ trao đổi dữ liệu lên đến 1Gbps thông qua giao diện Cáp quang và khoảng cách truyền dẫn đến 120 km. MGSW-24160F là giải pháp lý tưởng cho các nhà cung cấp dịch vụ như ISP và viễn thông để xây dựng Mạng Khu vực Đô thị (MAN) dựa trên công nghệ cáp quang cho Dịch vụ Internet WAN.

Giải pháp tuyệt vời cho bộ chuyển mạch lõi / cục

MGSW-24160F là sự lựa chọn tuyệt vời của chuyển mạch lớp lõi cho mạng Gigabit. Với 24 cổng Gigabit, MGSW-24160F có thể kết nối tới 24 thiết bị chuyển mạch cạnh trong môi trường Ethernet. Hơn nữa, nó cũng cung cấp cấu trúc chuyển mạch 48 Gigabit mỗi giây và băng thông cao cho kết nối đường trục.

Bảo vệ nâng cao thông qua đầu vào kỹ thuật số và đầu ra kỹ thuật số

MGSW-24160F có các chức năng đầu vào kỹ thuật số và đầu ra kỹ thuật số giúp người quản trị phản ứng hiệu quả với các sự kiện khẩn cấp. Đầu vào kỹ thuật số có thể được thiết lập để chỉ ra các sự kiện khẩn cấp và gửi tin nhắn hoặc cảnh báo đến hệ thống mạng khi một sự kiện bất thường được phát hiện bởi một thiết bị bên ngoài như máy dò mở cửa hoặc cửa sổ. Chức năng đầu ra kỹ thuật số có thể xác định phản ứng tức thời như sự cố cổng hoặc mất điện đối với các sự kiện khẩn cấp liên quan.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

MGSW-24160F(V3)

L2+ 16-Port 100/1000BASE-X SFP + 8-Port 10/100/1000BASE-T Managed Metro Ethernet Switch
Datasheet
Firmware
Quick Guide
User's Manual
EC Declaration
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo