Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 8 cổng 2.5G PoE Ethernet +2 cổng 1G/10G SFP Planet MGS-5220-8P2X

Switch quản lý lớp 2 8 cổng 2.5G PoE Ethernet +2 cổng 1G/10G SFP Planet MGS-5220-8P2X

Sản phẩm còn hàng.

Code: MGS-5220-8P2X Lượt xem: 350

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 8 cổng 2.5G PoE Ethernet +2 cổng 1G/10G SFP Planet MGS-5220-8P2X

Thế hệ mới của Switch Multigigabit PoE + được quản lý với ngân sách nguồn PoE đầy đủ

MGS-5220-8P2X, Bộ chuyển mạch đa năng được quản lý lớp 2+ đầu tiên của PLANET cung cấp tốc độ dữ liệu 2,5Gbps và cáp PoE qua UTP, được thiết kế cho nhu cầu của thiết bị mạng yêu cầu băng thông cao, chẳng hạn như AP không dây 802.11ac Wave 2. Cung cấp cấu hình phần cứng hoàn hảo với 8 cổng 100/1000 / 2500BASE-T có 30 watt 802.3at PoE + và 2 khe cắm sợi quang 1/10 Gigabit BASE-X SFP +, MGS-5220-8P2X phá vỡ giới hạn băng thông khi kết nối mạng không dây với mạng có dây. Với khả năng định tuyến tĩnh Lớp 3 dựa trên phần cứng, công cụ chuyển mạch Lớp 2 và Lớp 4 và các chức năng PLANET Intelligent PoE, nó cung cấp khả năng quản lý mạng thân thiện với môi trường, an toàn cao và tăng tốc triển khai cơ sở hạ tầng mạng không dây cho các doanh nghiệp và thành phố thông minh.

Khả năng 2,5Gbps cho các ứng dụng băng thông đa dạng

Với tốc độ truy cập đầu cuối của các AP không dây 802.11ac đạt cao từ 1,2Gbps đến 2,6Gbps, các cổng Gigabit không thể đáp ứng được nhu cầu. Hỗ trợ cả khả năng 1Gbps và 2,5Gbps và đầu ra 802.3af / at POE, MGS-5220-8P2X không chỉ có thể cung cấp dữ liệu đến các AP không dây 802.11ac mà còn cung cấp năng lượng cho các thiết bị được hỗ trợ khác như AP và camera IP.

Giải pháp mạng an ninh mạng để giảm thiểu rủi ro bảo mật

Tính năng an ninh mạng để bảo vệ việc quản lý chuyển mạch và tăng cường bảo mật cho mạng quan trọng mà không tốn thêm chi phí và nỗ lực triển khai. Sử dụng hạt nhân mới nhất của các giao thức SSH và SSL để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. Quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn trước. Các chức năng PoE duy nhất được tích hợp sẵn để quản lý giám sát Là một Switch PoE được quản lý cho mạng giám sát, MGS-5220-8P2X có các chức năng quản lý PoE thông minh sau:

■ Kiểm tra PD Alive

■ Tái chế điện theo lịch trình

■ Cảnh báo sự kiện bẫy SMTP / SNMP

■ Lịch trình PoE

Kiểm tra đời sống thiết bị được hỗ trợ thông minh

MGS-5220-8P2X có thể được định cấu hình để theo dõi trạng thái PD (thiết bị được cấp nguồn) được kết nối trong thời gian thực thông qua hành động ping. Khi PD ngừng hoạt động và không có phản hồi, MGS-5220-8P2X sẽ tiếp tục nguồn cổng PoE và đưa PD trở lại hoạt động. Nó sẽ nâng cao đáng kể độ tin cậy của mạng thông qua cổng PoE đặt lại nguồn điện của PD, do đó giảm gánh nặng quản lý của quản trị viên.

Tái chế điện theo lịch trình

MGS-5220-8P2X cho phép mỗi PD được kết nối khởi động lại vào một thời điểm cụ thể mỗi tuần. Do đó, nó sẽ giảm khả năng xảy ra sự cố PD do tràn bộ đệm.

Cảnh báo sự kiện bẫy SMTP / SNMP

Mặc dù hầu hết các phần mềm quản lý camera hoặc NVR đều cung cấp chức năng cảnh báo qua email SMTP, MGS-5220-8P2X còn cung cấp thêm chức năng cảnh báo sự kiện để giúp chẩn đoán thiết bị bất thường do ngắt kết nối mạng, mất nguồn PoE hoặc phản hồi khởi động lại bằng quy trình Kiểm tra PD Alive.

Lịch trình PoE để tiết kiệm năng lượng

Bên cạnh việc được sử dụng để giám sát IP, MGS-5220-8P2X chắc chắn có thể áp dụng để xây dựng bất kỳ mạng PoE nào bao gồm cả VoIP và mạng LAN không dây. Theo xu hướng tiết kiệm năng lượng trên toàn thế giới và góp phần bảo vệ môi trường trên Trái đất, MGS-5220-8P2X có thể kiểm soát hiệu quả nguồn điện bên cạnh khả năng cung cấp công suất watt cao. Chức năng “Lịch trình PoE” giúp bạn bật hoặc tắt cấp nguồn PoE cho mỗi cổng PoE trong khoảng thời gian cụ thể và đây là một chức năng mạnh mẽ giúp các doanh nghiệp và doanh nghiệp vừa và nhỏ tiết kiệm năng lượng và ngân sách.

Giải pháp cho mạng IPv6

Với sự hỗ trợ cho giao thức IPv6 / IPv4 và giao diện quản lý dễ dàng và thân thiện, MGS-5220-8P2X là sự lựa chọn tốt nhất cho các nhà cung cấp dịch vụ giám sát IP, VoIP và không dây để kết nối với mạng IPv6. Nó cũng giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất và không phải thay thế các thiết bị mạng mặc dù các ISP đã thiết lập mạng biên IPv6 FTTx.

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN để quản lý an toàn và linh hoạt

Để giúp khách hàng luôn cập nhật doanh nghiệp của họ, MGS-5220-8P2X không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao và công nghệ lớp 2 tuyệt vời, mà còn cung cấp tính năng định tuyến IPv4 / IPv6 VLAN cho phép kết nối các VLAN khác nhau và các địa chỉ IP khác nhau cho mục đích có một ứng dụng mạng có tính bảo mật cao, quản lý linh hoạt và đơn giản hơn.

Các tính năng mạnh mẽ của Layer2

MGS-5220-8P2X có thể được lập trình cho chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao, chẳng hạn như tổng hợp liên kết cổng động, Q-in-Q VLAN, Multiple Spanning Tree Protocol (MSTP), Layer 2/4 QoS, kiểm soát băng thông và IGMP / MLD snooping . MGS-5220-8P2X cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp nhiều cổng. Hỗ trợ 6 nhóm trung kế, nó cho phép tối đa 8 cổng trên mỗi trung kế và hỗ trợ cả kết nối thất bại.

Bảo mật mạnh mẽ

SMGS-5220-8P2X cung cấp danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ lớp 2 đến lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật cho các cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, số cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng.

Tăng cường an ninh và kiểm soát lưu lượng

MGS-5220-8P2X cũng cung cấp các chức năng DHCP Snooping, IP Source Guard và Dynamic ARP Kiểm tra để ngăn chặn IP bị tấn công và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn trước.

Quản lý an toàn thân thiện với người dùng

Để quản lý hiệu quả, MGS-5220-8P2X được trang bị giao diện quản lý console, web và SNMP. Với giao diện quản lý dựa trên web được tích hợp sẵn ,MGS-5220-8P2X cung cấp cơ sở cấu hình và quản lý độc lập với nền tảng, dễ sử dụng. MGS-5220-8P2X hỗ trợ SNMP và nó có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý nào dựa trên giao thức SNMP v1 và v2 tiêu chuẩn. Để giảm thời gian tìm hiểu sản phẩm, MGS-5220-8P2X cung cấp lệnh giống như Cisco thông qua Telnet hoặc cổng bảng điều khiển và khách hàng không cần học lệnh mới từ các thiết bị chuyển mạch này. Hơn nữa, MGS-5220-8P2X cung cấp khả năng quản lý an toàn từ xa bằng cách hỗ trợ kết nối SSH, SSL và SNMPv3 có thể mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

 

Giải pháp linh hoạt và có thể mở rộng

2 khe cắm mini-GBIC SFP + được tích hợp trong MGS-5220-8P2X hỗ trợ tốc độ kép vì nó có các mô-đun cáp quang 1G / 10G BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable). Giờ đây, người quản trị có thể linh hoạt lựa chọn bộ thu phát SFP phù hợp không chỉ theo khoảng cách truyền mà còn theo cả tốc độ truyền yêu cầu. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2km (sợi quang multi mode) và lên đến 10/20/30/40/50/70/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

MGS-5220-8P2X hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của bộ thu phát SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và bộ thu phát điện áp cung cấp.

Tính năng

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 8 x 100/1000/2500 BASE-T RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports
SFP/mini-GBIC Slots 2 x 1/10G BASE-X SFP interfaces with Port-9 to Port-10
PoE Injector Port 8 ports with 802.3at/af PoE injector function with Port-1 to Port-8
Console 1 x RJ45 serial port (115200 , 8, N, 1)
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 80Gbps
Throughput 59.52Mpps@64Bytes
Address Table 16K entries, automatic source address learning and aging
Shared Data Buffer 16Mbits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex
Jumbo Frame 9KB
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
LED System:
Fan Alert (Green), SYS (Green), PWR (Green)
100/1000/2500 BASE-T RJ45 Interfaces (Port 1 to Port 8):
100/1000Mbps LNK/ACT (Green)
2500 Mbps (Orange)
PoE-in-Use (Orange)
1/10G Mbps SFP Interfaces (Port 9 to Port 10):
1G LNK/ACT (Green)
10G Mbps (Orange)
Power Requirements 100~240V AC, 50/60Hz
Power Consumption (Full Loading) 320 watts/1091.9 BTU (max.)
ESD Protection 6KV DC
Dimensions (W x D x H) 330 x 200 x 43.5 mm, 1U height
Weight 2kg
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3at PoE Plus, PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per port 54V DC, max. 30.8 watts
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget 240 watts (max.) @ 25 degrees C
200 watts (max.) @ 50 degrees C
PoE Ability PD @ 7 watts: 8 units
PD @ 15.4 watts: 8 units
PD @ 30.8 watts: 8 units
Layer2 Management Functions
Basic Management Interfaces Console , Web browser, SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSH, SSL, SNMP v3
Port Configuration Port disable/enable
Auto-negotiation 100/1000/2500 Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable/enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX/RX/Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tagged based VLAN, up to 255 VLAN groups
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
Voice VLAN
MVR (Multicast VLAN Registration)
Up to 255 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP/Static Trunk
Supports 5 trunk groups with 8 ports per trunk
QoS Traffic classification based, strict priority and WRR
8-level priority for switching
– Port number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP/TOS field in IP packet
IGMP Snooping IGMP (v1/v2/v3) Snooping, up to 255 multicast groups
IGMP Querier mode support
MLD Snooping MLD (v1/v2) Snooping, up to 255 multicast groups
MLD Querier mode support
Access Control List IP-based ACL/MAC-based ACL
Up to 256 entries
Bandwidth Control Per port bandwidth control
Ingress: 10Kbps~13000Mbps
Egress: 10Kbps~13000Mbps
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 2863 IF-MIB
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2819 RMON MIB (Groups 1, 2, 3 and 9)
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
MAU-MIB
Power over Ethernet MIB
Layer 3 Functions
IP Interfaces Max. 128 VLAN interfaces
Routing Table Max. 128 routing entries
Routing Protocols IPv4 hardware static routing
IPv6 hardware static routing
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z 1000BASE-SX/LX
IEEE 802.3ab 1000BASE-T
IEEE 802.3bz 2.5GBASE-T
IEEE 802.3ae 10Gb/s Ethernet
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1p Class of Service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP v1
RFC 2236 IGMP v2
RFC 3376 IGMP v3
RFC 2710 MLD v1
FRC 3810 MLD v2
Environments
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Ứng dụng PoE và định tuyến tĩnh VLAN lớp 3

Với giao thức định tuyến lưu lượng IPv4 / IPv6 Lớp 3 mạnh mẽ được tích hợp sẵn, MGS-5220-8P2X đảm bảo định tuyến đáng tin cậy giữa các VLAN và các phân đoạn mạng. Các giao thức định tuyến có thể được áp dụng bởi giao diện VLAN với tối đa 128 mục định tuyến. MGS-5220-8P2X chắc chắn là một giải pháp tiết kiệm chi phí và lý tưởng cho các doanh nghiệp.

Cung cấp tới 8 cổng PoE công suất cao Multigigabit và giao diện nguồn nội tuyến, Bộ chuyển mạch PoE công suất cao MGS-5220-8P2X có thể dễ dàng xây dựng mạng nguồn được điều khiển tập trung được chia sẻ bởi Gigabit AP không dây, hệ thống điện thoại IP hoặc mega- Nhóm hệ thống camera IP pixel cho các doanh nghiệp.

Giải pháp điểm phát sóng Wi-Fi PoE với cơ sở hạ tầng mạng mở rộng cho không gian công cộng

MGS-5220-8P2X đi kèm với thiết kế không chặn, kích thước máy tính để bàn và các mô-đun sợi quang SFP, mang lại cho cơ sở hạ tầng mạng tính linh hoạt cao hơn nhưng chi phí thấp hơn. Cung cấp tám cổng 100/1000/2500 BASE-T PoE, giao diện nguồn nội tuyến và hai giao diện SFP 10 Gigabit, MGS-5220-8P2X có thể dễ dàng xây dựng Xác thực mạng trên hệ thống Bộ điều khiển mạng LAN không dây cho doanh nghiệp. Ví dụ: nó có thể hoạt động với Bộ điều khiển không dây và Máy chủ RADIUS để thực hiện bảo mật toàn diện cho xác thực người dùng không dây với các AP được cấp nguồn.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

MGS-5220-8P2X

L2+ 8-Port 2.5G 802.3at PoE + 2-Port 1G/10G SFP+ Managed Multigigabit Switch
Datasheet
Firmware
Quick Guide
User's Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo