Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Bộ chuyển đổi quang điện » Khung giá bộ chuyển đổi quang điện » SWB8045I-342

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp Planet IGTP-815AT

Sản phẩm còn hàng.

Code: IGTP-815AT Lượt xem: 230

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp Planet IGTP-815AT

Xây dựng chắc chắn trong môi trường khắc nghiệt

PLANET IGTP-815AT là một bộ chuyển đổi tín hiệu PoE cấp công nghiệp nhỏ nhất, có 1 cổng quang SFP 100/1000BASE-X và 1 cổng đồng 10/100/1000BASE-T 802.3at PoE+ trên một vỏ IP30 chắc chắn mà nhỏ gọn. Có thể hoạt động dưới phạm vi nhiệt độ từ -40 tới 75 độ C, IGT-815AT cung cấp truyền thông dữ liệu khoảng cách xa đáng tin cậy, ổn định và liên tục, và có thể lắp đặt ở môi trường khắc nghiệt mà không cần xem xét đến không gian.

Xu hướng cho một cơ sở hạ tầng IIoT (Industrial Internet of Things) đang dần là nhu cầu, IGTP-815AT là thiết kế đặc biệt để triển khai mạng công nghiệp một cách dễ dàng vì nó đi kèm với tính năng Plug and Play. Ngoài ra nó ổn định và đáng tin cậy khi truyền dữ liệu nhanh.

IEEE 802.3at PoE Plus

Complying with the IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus (PoE+) standard, the IGTP-815AT forwards Gigabit speed Ethernet data transmission and provides a maximum of 36-watt power output over an additional 100m UTP cable to a 802.3af/at PoE PD (powered device) installed in a remote area where sufficient and reliable power input is required. Users can easily upgrade their current networks without the need of software configuration.

Khả năng liên kết quang cho phép mở rộng triển khai mạng

Khoảng cách truyền tối đa giữa PoE PSE (power sourcing equipment) và một PD thông qua cáp Ethernet UTP là 100m. Linh hoạt mở rộng phạm vi triển khai của thiết bị IP, Khe SFP của IGTP-815AT hỗ trợ module SFP 100BASE-FX/1000BASE-X, và có thể đạt tới một khoảng cách truyền lên tới 120km.

Phát hiện mạng tương tác

IGTP-815AT có thể hỗ trợ chức năng LFP (Link Fault Passthrough) thông qua công tắc DIP tích hợp của nó. Chức năng LFP bao gồm Link Loss Carry Forward (LLCF)Link Loss Return (LLR), cả hai có thể cảnh báo ngay lập tức tới quản trị vấn đề của liên kết và cung cấp giải pháp hiệu quả để giám sát mạng.

  • LLCF nghĩa là khi một thiết bị được kết nối tới bộ chuyển đổi tín hiệu và đường TP mất liên kết, cổng quang của bộ chuyển đổi tín hiệu sẽ ngắt kết nối liên kết truyền.
  • LLR nghĩa là khi một thiết bị được kết nối tới bộ chuyển đổi tín hiệu và đường sợi quang mất liên kết, cổng quang của bộ chuyển đổi tín hiệu sẽ ngắt kết nối liên kết truyền.

Quản trị có thể được cảnh báo ngay lập tức 2 phát hiện trên và giải pháp có thể được giải quyết bằng việc giám sát chặt chẽ mạng mà không cần phải đi đến trang web thực tế.

Thiết kế môi trường khắc nghiệt

IGTP-815AT được thiết kế đặc biệt với thành phần bền và lớp vỏ chắc chắn để hoạt động đáng tin cậy trong các môi trường khắc nghiệt về điện và khí hậu như sàn nhà máy hoặc tủ điều khiển giao thông lề đường. Có thể hoạt động dưới dải nhiệt độ từ -40 tới 75 độ C, IGTP-815AT lý tưởng cho các nhà cung cấp dịch vụ, trường học và khu vực công cộng để triển khai điểm truy cập không dây ngoài trời, camera IP ngoài trời, IP điện thoại ở bất kỳ nơi nào một cách dễ dàng và hiệu quả.

Bảo vệ mạnh mẽ

IGTP-815AT cung cấp tiếp điểm phóng điện ±6KV DC và phóng điện không khí ±8KV DC cho bảo vệ Ethernet ESD . Nó cũng hỗ trợ chống sét ±6KV để cải thiện sự ổn định của sản phẩm và bảo vệ mạng người dùng khỏi các cuộc tấn công ESD, đảm bảo luồng dữ liệu hoạt động không bị giao động.

Dễ dàng lắp đặt và linh hoạt với không gian giới hạn

IGTP-815AT nhỏ gọn được thiết kế đặc biệt để lắp đặt ở các môi trường chật hẹp, như tường bao. Nó có thể được lắp đặt cố định gắn tường hoặc DIN rail, do đó khiến nó sử dụng linh hoạt hơn và dễ dàng hơn ở bất kỳ vị trí không gian giới hạn nào.

Tính năng

Thông số kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Port 10/100/1000BASE-T Ethernet TP interface. Maximum 100m distance
Auto-negotiation, auto MDI/MDI-X with PoE injector function
SFP Slot 1000BASE-SX/LX/BX SFP interface
Compatible with 100BASE-FX SFP
Flow Control Back pressure for half duplex mode
IEEE 802.3x pause frame for full duplex mode
Maximum Frame Size 9K
LED System: Power (Green)
Fiber 100/1000BASE-X: LNK/ACT (Green)
TP 10/100/1000BASE-T: LNK/ACT (Green)
PoE: Power-in-use (Amber)
Dimensions (W x D x H) 30 x 70 x 104 mm
Weight 231g
Power Requirements DC 48~56V, supports reverse polarity protection
(>51V DC for PoE+ output recommended)
Power Requirements DC 48~56V, supports reverse polarity protection
(>51V DC for PoE+ output recommended)
Power Consumption System ON without loading
DC 48V: 0.96W/3.27BTU
DC 56V: 1.12W/3.82BTU
Full loading with PoE
DC 48V:35W/119BTU(PoE:30W)
DC 56V:42W/143BTU(PoE: 36W)
DIP Switch Off: LFP (Link Fault Passthrough) disable
On: LFP (Link Fault Passthrough) enable
FEF (Far End Fault) works with LFP to prevent data loss
The DIP switch is turned off by default
Enclosure IP30 metal case
Installation DIN-rail kit and wall-mount ear
ESD Protection 6KV DC
Cables 10/100/1000BASE-T:
2-pair UTP Cat. 3, 4, 5, 5e, 6 (maximum 100 meters)
EIA / TIA-568 100-ohm STP (maximum 100 meters)
100BASE-FX/1000BASE-SX/LX:
Multi-mode: 50/125μm or 62.5/125μm optical fiber
Single-mode: 9/125μm optical fiber
Power Over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
PoE Power Output 48~56V DC: 36 watts max.
PoE Power Supply Type End-span
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget 36 watts
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Protocols and Standards Compliance IEEE 802.3 Ethernet
IEEE 802.3u Fast Ethernet
IEEE 802.3ab Gigabit Ethernet
IEEE 802.3z Gigabit Ethernet over Fiber Optic
IEEE 802.3x Flow Control
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE)
Stability Testing IEC60068-2-32 (free fall)
IEC60068-2-27 (shock)
IEC60068-2-6 (vibration)
Environment
Temperature Operating: -40~75 degrees C
Storage: -40~85 degrees C
Humidity Operating: 5~90% (non-condensing)
Storage: 5~90% (non-condensing)

Ứng dụng

Triển khai PoE thân thiện người dùng và dễ sử dụng với mở rộng gigabit quang

Đối với những nơi khó để tìm ổ cắm, IGTP-815AT cung cấp cách dễ nhất để cấp nguồn thiết bị mạng như PTZ (Pan, Tilt & Zoom) IP camera, IP camera tốc độ mái vòm,  điện thoại VoIP màn hình cảm ứng màu, điểm truy cập LAN không dây (IEEE 802.11a/b/g/n/ac) đa kênh và thiết bị mạng khác cần nguồn cao hơn để hoạt động bình thường.

Ví dụ, người dùng có thể lắp đặt linh hoạt IP camera an ninh, điểm truy cập không dây và các thiết bị mạng khác tuân thủ IEEE 802.3af/at ở khu vực công cộng như trạm, xa lộ, sân bay và trường học cho nhu cầu giám sát và chuyển vùng không dây

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

IGTP-815AT

Industrial Compact 100/1000BASE-X to 10/100/1000BASE-T 802.3at PoE+ Media Converter
Datasheet
Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo