Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Bộ Chuyển Đổi Fieldbus » GW-2139M CR

I-2532 CR: Bộ chuyển đổi tín hiệu CAN sang quang Multi-mode ICP DAS

Sản phẩm còn hàng.

Code: I-2532 CR Lượt xem: 532

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

I-2532 CR: Bộ chuyển đổi tín hiệu CAN sang quang Multi-mode ICP DAS

Phương tiện truyền thông cáp quang là một nguyên liệu tốt để bảo vệ dữ liệu truyền từ giao diện EMI/RFI và được sử dụng rộng rãi trong môi trường khắc nghiệt. Mặt khác, CAN bus nổi tiếng trong lĩnh vực công nghiệp. Để giải quyết vấn đề giữa phương tiện truyền thông khác nhau, I-2532 được thiết kế đặc biệt cho chuyển đổi tín hiệu điện CAN bus tới cáp quang. Chiều dài cáp quang giữa 2 I-2532 có thể lên tới 1.4km (4593ft), nó được quyết định chính bởi sự suy giảm sợi cáp quang và tốc độ truyền CAN. I-2532 là giải pháp kinh tế cho các ứng dụng yêu cầu bảo vệ dữ liệu truyền khỏi tiếp xúc điện, sét, hay ăn mòn hóa học.

Tính năng chung:

• Tương thích với đặc tính kỹ thuật CAN 2.0A và 2.0B
• Hoàn toàn tương thích với tiêu chuẩn ISO 11898-2
• Hỗ trợ một dải tốc độ truyền từ 10kbps ~ 500Kbps
• Jumper cho điện trở cuối 120Ω của CAN bus
• Cổng quang: ST (Multi-mode)
• Cable quang: 50/125 μm , 62.5/125 μm, 100/140μm
• Bước sóng: 850 nm
• Tự động phát hiện tốc độ
• lên tới 100 nút trên cổng CAN
• Khối đầu cuối có thể di chuyển
• Dễ dàng gắn trên DIN-rail
• cách ly điện 3 kv
• 1 CAN và 1 kênh quang

Thông số kỹ thuật

LED Indicators
Status 1 x Power
2 x CAN status
Fiber
Ports Multi Mode; ST connector x 1
Fiber Cable 50/125, 62.5/125 or 100/140 μm (62.5/125μm is recommended)
Wavelength 850 nm
Propagation Delay 125ns max (125ns delay shortens bus line length by ~ 25 m)
Distance Between Stations 1.4 km max (62.5 / 125 μm recommended)
CAN
Ports 1
Baud Rate 10 k ~ 500 k bps
Terminal Resistor Switch for 120Ω terminal resistor
Specification ISO-11898-2, CAN 2.0A and CAN 2.0B
Power
Input Range +10 VDC ~ +30 VDC
Consumption 0.5 W
Mechanical
Casing Plastic
Dimensions (mm) 32.3 x 77.5 x 99.0 (W x L x H)
Installation DIN-Rail
Environmental
Operating Temperature -25 ~ +75 °C
Storage Temperature -30 ~ +80 °C
Humidity 10 ~ 90% RH, Non-condensing

Ứng dụng

• Hệ thống điều khiển
• Tự động hóa tòa nhà
• Tự động hóa nhà máy
• Thu thập dữ liệu phân tán

Network Deployment

Định nghĩa phân đoạn của 1 hệ thống CAN bus được thể hiện như hình dưới. Phân đoạn 2 là cáp quang. Nhìn chung, phân đoạn 1 và 3 là cáp đồng. Cáp đồng là một  giao diện cân bằng (vi sai) 2 dây. Nó có thể là một cặp xoắn được bảo vệ (STP), cặp xoắn không được bảo vệ (UTP), hoặc cáp Ribbon.

Người dùng tốt hơn nên theo dõi bảng để biết số lượng nút tối đa ở mỗi phân đoạn theo ISO 11898-2 và độ dài phân đoạn tối đa khi sử dụng loại dây khác nhau.

Wire Cross-
Section [mm2]
The maximum segment length [m] under the
case of specific node number in this segment
16 Nodes 32 Nodes 64 Nodes 100 Nodes
~0.25 (AWG23) < 220 < 200 < 170 < 150
~0.5 (AWG20) < 390 < 360 < 310 < 270
~0.8 (AWG18) < 590 < 550 < 470 < 410
~1.3 (AWG16) <980 <900 <780 <670

Độ suy giản sợi quang cao hơn sẽ làm giảm khoảng cách truyền. Người dùng có thể sử dụng bảng dưới đây để biết mỗi quan hệ giữa chúng .

Attenuation [dB/km] Fiber Length [m]
2.8 <1400
4 <400

Giới hạn tốc độ hệ thống CAN bus được hạn chế bởi độ trễ làn truyền. Mặt khác, chiều dài bus dẫn đến chiều dài độ trễ lan truyền. Mỗi quan hệ giữa tốc độ và chiều dài bus được hiển thị dưới đây.

Baud [bit/sec] Ideal Bus Length [m]
500K < 100
250K < 250
125K < 500
50K < 1000
20K < 2500
10K < 5000

Định nghĩa các đoạn mỗi quan hệ giữa độ dài đoạn (LSEG1, LSEG2 …) và độ dài bus (LBUS) ở cùng 1 hệ thống CAN bus được thể hiện ở hình sau

Khi người dùng thêm 1 cặp I-2532 vào hệ thống CAN bus, Chiều dài bus lý tưởng sẽ giảm 50 m bởi độ trễ lan truyền của I-2532 bằng với độ trễ làn truyền bởi độ dài 25 m. Ví dụ, nếu người dùng sử dụng tốc độ truyền 50Kbps và thêm 2 I-2532s vào mạng CAN , chiều dài bus lý tưởng sẽ thấp hơn 950 m (1000-25*2=950)

Thông tin đặt hàng

I-2532     CR CAN to Multi-mode Fiber Converter; 1 (1.4 km) multi-mode, ST connector (RoHS)
Datasheet
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo