Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Bộ chuyển đổi quang điện » Khung giá bộ chuyển đổi quang điện » SWB8045I-342

Bộ chuyển đổi tín hiệu Gigabit Ethernet sang quang Planet GT-802S60

Sản phẩm còn hàng.

Code: GT-802S60 Lượt xem: 155

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Bộ chuyển đổi tín hiệu Gigabit Ethernet sang quang Planet GT-802S60

Cung cấp sự linh hoạt của 10/100/1000Mbps Ethernet thông qua cổng RJ45 và hiệu suất Gigabit quang ổn định cao, Các bộ chuyển đổi tín hiệu PLANET GT-802, GT-802S, GT-802S40, GT-806S60, GT-805AGT-806A/B hỗ trợ truyền dẫn giữa mạng 10/100/1000BASE-T1000BASE-SX/LX. Có các đầu nối SC/SFP/WDM với chế độ single-mode hoặc multi-mode được yêu cầu. Tín hiệu Ethernet cho phép 3 loại phân đoạn kết nối dễ dàng, hiệu quả và không tốn kém.

Mở rộng khoảng cách với truyền thông hiệu suất cao và mạng ổn định

Seri bộ chuyển đổi tín hiệu gigabit PLANET GT-80x mở rộng khoảng cách truyền thông với hiệu suất Gigabit cao thông qua sợi cáp quang. Seri GT-80x cung cấp truyền dẫn giữa giao diện 10/100/1000BASE-T và 1000BASE-SX/LX cho nhiều ứng dụng cáp quang. Giao diện quang có sẵn được thể hiện dưới đây:

Optic Mode Connector Type Distance
Multi-mode Duplex LC/SC 220m/550m/2km
Single mode Duplex LC/SC 10/20/40/60/80/120km
Single mode WDM Simplex LC/SC 10/15/20/40/60/80km

Nâng cao tính năng quản lý thông minh

Seri GT-80x cung cấp MDI/MDI-X tự động trên cổng TP của nó và công tắc DIP để cấu hình chức năng Link Fault Passthrough (LFP). Chức năng LFP bao gồm Link Loss Carry Forward (LLCF)/Link Loss Return (LLR). LLCF/LLR có thể cảnh báo quản trị ngay lập tức vấn đề của liên kết và cung cấp giải pháp hiệu quả để giám sát mạng. Công tắc DIP có thể tắt hoặc bật chức năng LFP.

  • LLCF nghĩa là khi 1 thiết bị được kết nối tới bộ chuyển đổi và dây TP mất liên kết, đường cáp quang của bộ chuyển đổi sẽ ngắt kết nối liên kết truyền.
  • LLR (Link Loss Return) nghĩa là khi 1 thiết bị được kết nối tới bộ chuyển đổi và đường cáp quang bị mất liên kết, cáp quang của bộ chuyển đổi sẽ ngắt kết nối liên kết truyền.

Cả 2 có thể cảnh báo quản trị ngay lập tức vấn đề của liên kết và cung cấp giải pháp hiệu quả để giám sát mạng.

Dễ dàng lắp đặt

Seri GT-80x cho phép 2 loại phân đoạn kết nối dễ dàng. Seri GT-80x có thể được sử dụng như 1 thiết bị đứng 1 mình khi được cấp nguồn bởi adapter DC của nó hoặc sử dụng như 1 module trượt của khung giá khe cắm bộ chuyển đổi tín hiệu PLANET 19-inch 7-/15-khe cắm (MC-700/MC-1500/ MC-1500R/MC-1500R48). Các khung giá khe cắm này có thể hỗ trợ cung cấp nguồn cho GT-80x để duy trì mạng cáp quang ở 1 vị trí. Do bộ chuyển đổi tín hiệu Gigabit hoàn toàn tuân thủ IEEE 802.3 10BASE-T, IEEE 802.3u 100BASE-TX, IEEE 802.3ab 1000BASE-T and IEEE 802.3z 1000BASE-LX/SX, lắp đặt chuyển đổi Gigabit là nhanh chóng và dễ dàng với tính năng cắm & chạy. GT-80x cũng hỗ trợ kiểm soát luồng và áp lực trở lại ở chế độ half-duplex để loại bỏ việc mất gói.

Tính năng

Thông số kỹ thuật

Hardware Specifications
Hardware Version 6
Ports 1 x 10/100/1000BASE-T port:
GT-802/GT-802S/GT-802S40/GT-802S60/GT-805A/GT-806A15/GT-806B15/GT-806A40/GT-806B40/ GT-806A60/GT-806B601 x 1000BASE-SX SC port:
GT-8021 x 1000BASE-LX SC port:
GT-802S/GT-802S40/GT-802S601 x 100/1000BASE-X SFP port:
GT-805A1 x 1000BASE-BX SC port:
GT-806A15/GT-806B15/GT-806A40/GT-806B40/GT-806A60/GT-806B60
Copper Interface RJ45 port (auto-MDI/MDI-X) twisted pair
Optic Interface GT-802/GT-802S/GT-802S40/GT-802S60: SC
GT-805A: SFP
GT-806A15/GT-806B15/GT-806A40/GT-806B40/GT-806A60/GT-806B60: WDM SC
Fiber Maximum Distance GT-802: 220/550m
GT-802S: 10km
GT-802S40:40km
GT-802S60:60km
GT-805A: N/A
GT-806A15: 15km
GT-806B15: 15km
GT-806A40: 40km
GT-806B40: 40km
GT-806A60: 60km
GT-806B60: 60km
GT-802: 220/550m
GT-802S: 10km
GT-802S40:40km
GT-802S60:60km
GT-805A: N/A
GT-806A15: 15km
GT-806B15: 15km
GT-806A40: 40km
GT-806B40: 40km
GT-806A60: 60km
GT-806B60: 60km
Optic Wavelength GT-802: 850nm
GT-802S: 1310nm
GT-802S40:1310nm
GT-802S60:1310nm
GT-805A: N/A
GT-806A15:
TX:1310nm
RX:1550nm
GT-806B15:
TX:1550nm
RX:1310nm
GT-806A40:
TX:1310nm
RX:1550nm
GT-806B40:
TX:1550nm
RX:1310nm
GT-806A60:
TX:1310nm
RX:1550nm
GT-806B60:
TX:1550nm
RX:1310nm
Max. Optical Launch Power GT-802: -4dBm
GT-802S: -3dBm
GT-802S40: -3dBm
GT-802S60: -3dBm
GT-805A: N/A
GT-806A15: -3dBm
GT-806B15: -3dBm
GT-806A40: +5dBm
GT-806B40: +4dBm
GT-806A60: +5dBm
GT-806B60: +4dBm
Min. Optical Launch Power GT-802: -9.5dBm
GT-802S: -9.5dBm
GT-802S40: -9.5dBm
GT-802S60: -9.5dBm
GT-805A: N/A
GT-806A15: -9dBm
GT-806B15: -9dBm
GT-806A40: 0dBm
GT-806B40: -1dBm
GT-806A60: 0dBm
GT-806B60: -1dBm
Max. Input Power GT-802: N/A
GT-802S: -3
GT-802S40: -3
GT-802S60: -3
GT-805A: N/A
GT-806A15: -3
GT-806B15: -3
GT-806A40: -2
GT-806B40: -2
GT-806A60: -2
GT-806B60: -2
Min. Input Power GT-802: -18
GT-802S: -20
GT-802S40: -20
GT-802S60: -20
GT-805A: N/A
GT-806A15: -21
GT-806B15: -21
GT-806A40: -25
GT-806B40: -25
GT-806A60: -25
GT-806B60: -25
Optical Link Budget GT-802:
3dB(62.5/125μm)
4dB(50/125μm)
GT-802S: 4.9dB
GT-802S40: 4.9dB
GT-802S60: 4.9dB
GT-805A: N/A
GT-806A15: 12dB
GT-806B15: 12dB
GT-806A40: 25dB
GT-806B40: 24dB
GT-806A60: 25dB
GT-806B60: 24dB
LED Indicator PWR
TP LINK/ACT, 1000 LINK/ACT
Fiber LINK/ACT
DIP Switch LFP function (Disable / Enable) setting
Power Consumption 4.6 watts/15 BTU (maximum)
Power Input DC 5V/2A
Dimensions (W x D x H) 94 x 70 x 26 mm
Weight 0.2kg
Converter Specifications
Speed Twisted-pair:
10/20Mbps for half/full duplex
100/200Mbps for half/full duplex
2000Mbps for full duplex
Fiber-optic:
2000Mbps for full duplex
200Mbps for full duplex (GT-805A only)
Network Cables Twisted-pair
10BASE-T: 2-pair UTP Cat. 3,4,5, up to 100m
100BASE-TX: 2-pair UTP Cat. 5, up to 100m
1000BASE-T: 4-pair STP Cat 5 up to 100mFiber-optic Cable
1000BASE-SX:
50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber cable, up to 220/550m/2km.
1000BASE-LX:
9/125μm single-mode cable, providing long distance for 10/20/40/80/120km (vary on SFP module)100BASE-FX:
50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber cable for up to 2km (vary on SFP module)
9/125μm single-mode cable for 20/40/60/120km (vary on SFP module)
Jumbo Packet Size 9K
Standard Conformance
Standards Compliance IEEE 802.3, 10BASE-T
IEEE 802.3u, 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3ab, 1000BASE-T
IEEE 802.3z, 1000BASE-SX/LX
IEEE 802.3x Full-duplex flow control
Environment
Operating Environment Operating temperature: 0 to 50 degrees C
Humidity: 5~95% non-condensing
Storage Environment Storage temperature: -10 to 70 degrees C
Humidity: 5~95% non-condensing
Emissions FCC Class A, CE Class A

Ứng dụng

Mạng cáp quang cho ISP, doanh nghiệp và nhà ở

Với hiệu suất cao của truyền dẫn dữ liệu và dễ dàng lắp đặt, GT-80x có thể xây dựng giải pháp mạng ISP FTTH (cáp quang tới nhà) hoặc FTTC (cáp quang tới ngoại ô) cho ISP và FTTB  (cáp quang tới tòa nhà) cho môi trường mạng doanh nghiệp nhỏ.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

GT-802

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-SX Media Converter (SC, MM) -220/550m

GT-802S40

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX Media Converter (SC, SM) -40km

GT-802S60

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX Media Converter (SC, SM) -60km

GT-805A

10/100/1000BASE-T to 100/1000BASE-X Media Converter (mini-GBIC, SFP) – distance depending on SFP module

GT-806A15

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX (WDM) Media Converter TX:1310nm~15km

GT-806B15

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX (WDM) Media Converter TX:1550nm~15km

GT-806A40

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX (WDM) Media Converter TX:1310nm~40km

GT-806B40

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX (WDM) Media Converter TX:1550nm~40km

GT-806A60

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX (WDM) Media Converter TX:1310nm~60km

GT-806B60

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX (WDM) Media Converter TX:1550nm~60km

GT-802S

10/100/1000BASE-T to 1000BASE-LX Media Converter (SC, SM) -10km
Datasheet
Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo