Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Bộ chuyển đổi quang điện » Khung giá bộ chuyển đổi quang điện » SWB8045I-342

Bộ chuyển đổi tín hiệu Gigabit Ethernet sang SFP Planet GT-1205A

Sản phẩm còn hàng.

Code: GT-1205A Lượt xem: 157

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Bộ chuyển đổi tín hiệu Gigabit Ethernet sang SFP Planet GT-1205A

 Bộ chuyển đổi tín hiệu PLANET Gigabit SFP GT-1205A được nâng cấp bằng cách cung cấp khe SFP đôi; nhận module 100FX hoặc 1000X SFP , và các tính năng khác được thể hiện dưới đây:

  • Công tắc DIP cho module 100FX hoặc 1000X SFP hỗ trợ trên khe SFP đôi
  • Công tắc DIP cho 3-cổng hoạt động ở chế độ Gigabit Switch hoặc chế độ dự phòng
  • Dự phòng phần cứng cổng quang

Cực kỳ thuận tiện và có thể mở rộng khoảng cách

GT-1205A được trang bị với 1 cổng 10/100/1000BASE-T và khe SFP đôi để hỗ trợ chuyển đổi giữa mạng 10/100/1000BASE-T và 100/1000BASE-X . Khe SFP đôi khiến cho tín hiệu Ethernet kết nối dễ hơn và hiệu quả nhờ việc thêm các module single-mode hoặc multi-mode hoặc kết hợp cả 2.  GT-1205A cung cấp độ tin cậy cao và linh hoạt để mở rộng khoảng cách truyền lên tới 550m hoặc 2km (multi-mode fiber) và 10km hoặc xa hơn 20/40/80/120 km (single-mode fiber hoặc WDM fiber), phụ thuộc vào tùy chọn module SFP 100/1000BASE-SX/LX.

Có thể điều chỉnh công tắc DIP cho lựa chọn module SFP 100FX hoặc 1000X

Thông qua công tắc DIP tích hợp trên bảng điều khiển, GT-1205A có thể được cấu hình như module hỗ trợ SFP 100BASE-FX hoặc module  1000BASE-X SFP trên khe SFP đôi, GT-1205A có thể được kết nối thông qua cáp sợi quang ở 1 khoảng cách được mở rộng từ 550 m tới 2km (multi-mode fiber) tới 10/20/40/80/120 km (single-mode fiber hoặc WDM fiber), nhờ sử dụng seri PLANET MFB/MGB module SFP 100/1000BASE-X.

Có thể điều chỉnh chế độ 3 cổng Switch hoặc 2 cổng quang dự phòng

Thông qua công tắc DIP tích hợp, GT-1205A có thể được cấu hình như Ethernet switch 3 cổng hoặc bộ chuyển đổi dự phòng 2 cổng. Ở chế độ switch 3 cổng, GT-1205A có thể hoạt động ở cơ chế lưu trữ và chuyển tiếp với hiệu suất cao, mặt khác, khi ở chế độ dự phòng 2 cổng, nó cung cấp khả năng dự phòng nhanh chóng của link cho các ứng dụng Ethernet cực kỳ quan trọng. Chế độ dự phòng cũng hỗ trợ chức năng tự động phục hồi. Nếu cổng nơi đến của 1 gói bị chết, nó sẽ chuyển tiếp gói tới cổng khác của cặp dự phòng.

Dễ dàng triển khai chế độ đứng 1 mình hoặc với khung giá khe cắm

Bộ chuyển đổi tín hiệu Gigabit GT-1205A có thể được sử dụng như một thiết bị đứng 1 mình hoặc như 1 module trượt trong seri khung giá khe cắm bộ chuyển đổi tín hiệu PLANET MC-700MC-1500. Những khung giá này có thể hỗ trợ cung cấp nguồn DC tới bộ chuyển đổi Gigabit GT-1205A và mạng quang có thể được duy trì ở 1 vị trí trung tâm. Với chế độ switch 3 cổng, chúng làm việc ở cơ chế lưu trữ và chuyển tiếp hiệu suất và ngăn chặn mất gói với chức năng kiểm soát luồng IEEE 802.3x (Full-duplex) và áp lực ngược (Half-duplex).

Lắp đặt Plug & Play

Do bộ chuyển đổi Gigabit GT-1205A hoàn toàn tuân thủ IEEE 802.3 10BASE-T, IEEE 802.3u 100BASE-TX/FX, IEEE 802.3ab 1000BASE-T và IEEE 802.3z 1000BASE-LX/SX, việc lắp đặt chuyển đổi Gigabit này là dễ dàng và đơn giản nhờ sử dụng tính năng cắm & chạy.

Tính năng

Thông số kỹ thuật

Interface Specifications
Hardware Version 4
Ports Copper: 1 x 10/100/1000BASE-T port
Fiber: 2 x 100/1000BASE-X SFP slots
Cable Twisted-pair
10BASE-T: 2-pair UTP Cat3,4,5, up to 100 meters
100BASE-TX: 2-pair UTP Cat 5, 5e up to 100 meters
1000BASE-T: 4-pair UTP Cat 5e,6 up to 100 metersFiber-Optic Cable
1000BASE-SX:
50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber cable, from 220 and 550 meters to 2km.
1000BASE-LX:
9/125μm single-mode cable, with distance for 10/20/40/80/120km (vary on SFP module)
100BASE-FX:
50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber cable, up to 2km(vary on SFP module)
9/125μm single-mode cable, with distance for 20/40/60km (vary on SFP module)
Hardware Specifications
Switch Architecture Store and Forward
Flow Control Back pressure for Half duplex.
IEEE 802.3x pause frame for Full duplex
Fabric 6Gbps
Throughput (packet per second) 4.4Mpps
Maximum Packet Size 10K bytes
LED Display System:
One Power LED (Green)
Fiber Port:
Two LNK/ACT LED (Green)
TP Port :
One Speed LED (Green) , One LNK/ACT LED (Orange)
Dimensions (W x D x H) 94 x 70 x 26mm
Weight 180g (device only)
Power Requirement 5V DC, 2A max.
Power Consumption 2.8watts/9.5BTU per hour max.
Environment
Operating environment 0 ~ 50 degrees C
Storage environment -10 ~ 70 degrees C
Operating Humidity 5 ~ 95%, relative humidity (non-condensing)
Storage Humidity 5 ~ 95%, relative humidity (non-condensing)
Standard Conformance
EMI Safety FCC Class B, CE
Standard Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3ab 1000BASE-T
IEEE 802.3z 1000BASE-SX/LX
IEEE 802.3x Flow Control

Ứng dụng

Mở rộng khoảng cách Gigabit Ethernet

GT-1205A chuyển hướng trực tiếp phương tiện từ Gigabit quang sang giao diện cặp xoắn. Ví dụ nó có thể được áp dụng giữa switch Gigabit quang và card mạng Gigabit đồng để thực hiện chuyển đổi và truyền dẫn.

Với bộ chuyển đổi, bạn có thể dễ dàng có khoảng cách truyền của cáp Gigabit đồng mở rộng lên tới 550 m hoặc dài hơn (phụ thuộc vào module SFP). Tích hợp với 2 cổng SFP, GT-1205A có thể tích hợp với switch đồng hiện có dể cung cấp truyền dẫn quang Gigabit mà không cần thay thế Switch Gigabit quang. Với truyền dẫn cáp quang Gigabit, GT-1205A cho phép truyền dòng video từ máy ảnh cách xa 120 km đến Máy ghi video mạng cục bộ.

Mạng cáp quang cho ISP, tích hợp hệ thống, doanh nghiệp và nhà ở

Với hiệu suất cao của truyền dẫn dữ liệu và dễ dàng lắp đặt, GT-1205A có thể xây dựng giải pháp mạng ISP FTTH (cáp quang tới nhà), FTTC (cáp quang tới ngoại ô) và FTTB (cáp quang tới tòa nhà). GT-1205A cũng lý tưởng cho môi trường mạng văn phòng nhỏ của doanh nghiệp.

Link dự phòng có khả năng chịu lỗi cho các ứng dụng quan trọng

GT-1205A được thiết kế cho mạng cáp quang yêu cầu liên kết dự phòng nhanh chóng. Với tính năng tự khôi phục, bộ chuyển đổi dự phòng phản hồi nhanh chóng cho các ứng dụng quan trọng.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

GT-1205A

10/100/1000BASE-T to Dual 100/1000BASE-X SFP Media Converter
Accessories

RKE-DIN

Din-rail Kit For Media Converter
Datasheet
Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo