Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý lớp 2 8 cổng Gigabit Ethernet + 24 cổng SFP Planet GS-5220-16S8CR

Switch quản lý lớp 2 8 cổng Gigabit Ethernet + 24 cổng SFP Planet GS-5220-16S8CR

Sản phẩm còn hàng.

Code: GS-5220-16S8CR Lượt xem: 340

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý lớp 2 8 cổng Gigabit Ethernet + 24 cổng SFP Planet GS-5220-16S8CR

Đa cổng / Kết nối cáp quang tốc độ kép linh hoạt cho giải pháp khoảng cách xa

Bộ chuyển mạch sợi lõi được quản lý lớp 2+ mới nhất của PLANET, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR, cung cấp hiệu suất mật độ cao và hỗ trợ định tuyến tĩnh lớp 3 phần cứng IPv4 và IPv6 và 24 khe cắm SFP tốc độ kép 100 / 1000Base-X trong một trường hợp 1U. Với các tính năng lý tưởng này, chúng có thể kết nối qua các VLAN khác nhau và các địa chỉ IP khác nhau nhằm mục đích tạo ra một ứng dụng mạng có phạm vi tiếp cận dài và bảo mật cao, quản lý linh hoạt. Là một bộ chuyển mạch backbone sợi quang, chúng có thể linh hoạt làm việc với các bộ thu phát SFP phù hợp để có một kết nối dài lên đến 120km thông qua hệ thống cáp quang. Chúng rất phù hợp với các doanh nghiệp vừa và nhỏ, trường học và doanh nghiệp cho các ứng dụng mạng backbone và nhóm làm việc của họ bằng cách cung cấp khả năng chi trả, hiệu suất cao, khoảng cách xa và chất lượng đường truyền ổn định.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

Các khe cắm GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR SFP hỗ trợ bộ thu phát sợi quang 1000Base-SX / LX hoặc 100Base-FX tốc độ kép; khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2 km (sợi quang multi mode) và lên đến 10/20/30/40/50/70/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng cũng hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) giúp quản trị viên mạng dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và điện áp cung cấp bộ thu phát.

Nguồn điện AC / DC dự phòng để đảm bảo hoạt động liên tục

GS-5220-16S8CR đặc biệt được trang bị một bộ cấp nguồn AC 100 ~ 240V và một bộ cấp nguồn DC 36 ~ 60V để cung cấp khả năng lắp đặt nguồn điện dự phòng đáng tin cậy và có thể mở rộng nâng cao. Hệ thống điện liên tục được thiết kế đặc biệt để đáp ứng nhu cầu của các cơ sở công nghệ cao đòi hỏi tính toàn vẹn điện năng cao nhất. Với nguồn điện DC 36 ~ 60V, GS-5220-16S8CR có thể hoạt động như một thiết bị cấp viễn thông có thể được đặt trong phòng điện tử.

Cảnh báo báo động hiệu quả để bảo vệ tốt hơn

GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR hỗ trợ tính năng Cảnh báo lỗi có thể cảnh báo người dùng khi có sự cố xảy ra với các switch. Với tính năng lý tưởng này, người dùng sẽ không phải mất thời gian để tìm ra vấn đề ở đâu. Nó sẽ giúp tiết kiệm thời gian và nguồn nhân lực.

Giải pháp cho mạng IPv6

Đối mặt với số lượng ngày càng lớn các camera IP và AP không dây được cài đặt và triển khai trong tất cả các loại ứng dụng, ngày càng có nhiều cơ sở mạng bắt đầu hỗ trợ giao thức IPv6 cho mạng thế hệ tiếp theo. Bằng cách hỗ trợ cả IPv4 và IPv6, cùng nhiều chức năng quản lý với giao diện quản lý dễ dàng và thân thiện, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR là lựa chọn tốt nhất cho các nhà cung cấp dịch vụ không dây và giám sát IP để kết nối với mạng IPv6.

Định tuyến IPv4 và IPv6 VLAN lớp 3 để quản lý an toàn và linh hoạt

Các thiết bị chuyển mạch GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR không chỉ cung cấp hiệu suất truyền cực cao và công nghệ lớp 2 và lớp 4 tuyệt vời, mà còn có tính năng định tuyến VLAN IPv4 / IPv6 lớp 3 cho phép chuyển qua các VLAN khác nhau và IP khác nhau các địa chỉ nhằm mục đích có ứng dụng mạng được bảo mật cao, quản lý linh hoạt và đơn giản hơn.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao như tổng hợp liên kết cổng động, Q-in-Q VLAN, VLAN riêng, giao thức Multiple Spanning Tree (MSTP), Lớp 2 đến Lớp 4 QoS, kiểm soát băng thông và IGMP / MLD Snooping. Thông qua tập hợp liên kết của các cổng hỗ trợ, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp nhiều cổng cáp quang và hỗ trợ cả dự phòng.

Bảo mật nâng cao

GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR cung cấp Danh sách kiểm soát truy cập từ lớp 2 đến lớp 4 (ACL) toàn diện để tăng cường bảo mật. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng. Hơn nữa, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR cung cấp chức năng DHCP Snooping, IP Source Guard và Dynamic ARP Kiểm tra để ngăn chặn IP bị tấn công và loại bỏ các gói ARP có địa chỉ MAC không hợp lệ. Các quản trị viên mạng hiện có thể xây dựng các mạng công ty được bảo mật cao với thời gian và công sức ít hơn đáng kể so với trước đây.

Quản lý hiệu quả và an toàn

Thiết bị chuyển mạch được quản lý GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR được trang bị giao diện quản lý console, Web và SNMP. Với giao diện quản lý dựa trên Web được tích hợp sẵn, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR cung cấp một cơ sở cấu hình và quản lý độc lập, dễ sử dụng. GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR hỗ trợ Giao thức quản lý mạng đơn giản (SNMP) tiêu chuẩn và có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý nào hỗ trợ giao thức SNMP. Để quản lý dựa trên văn bản, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR có thể được truy cập thông qua Telnet. Cổng giao diện điều khiển với giao diện dòng lệnh giống như Cisco cho phép người dùng làm cho nó hoạt động dễ dàng hơn. Hơn nữa, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR cung cấp khả năng quản lý từ xa, an toàn bằng cách hỗ trợ các kết nối SSH, SSL và SNMPv3 mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 8 10/100/1000Base-T RJ-45 Auto-MDI/MDI-X ports, shared with Port-1~Port-8
SFP/mini-GBIC Slots 24 100/1000Base-X dual-speed SFP interfaces
Console 1 x RS-232-to-RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 48Gbps / non-blocking
Throughput 35.7Mpps@64Bytes
Address Table 16K entries, automatic source address learning and ageing
Shared Data Buffer 16M bits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex
Jumbo Frame 10K bytes
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
Dimensions (W x D x H) 440 x 200 x 44.5 mm, 1U height
Weight 2745g
LED System:
PWR (Green)
DC (Green) (GS-5220-16S8CR Only)
Fault (Red)
FAN (Red)
10/100/1000T RJ45 Interfaces (Port 1 to Port 8):
1000Mbps LNK/ACT (Green)
10/100Mbps LNK/ACT (Orange)
100/1000Mbps SFP Interfaces (Port 1 to Port 24):
1000Mbps LNK/ACT (Green)
100Mbps LNK/ACT (Orange)
Power Requirements GS-5220-16S8C: 100~240V AC, 50/60Hz
GS-5220-16S8CR: 100~240V AC, 50/60Hz
48V DC @ 0.6A, Range: 36 ~ 60V
Power Consumption 45 watts / 153 BTU (max.)
ESD Protection 6KV DC
Layer 2 Functions
Port Configuration Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow control disable / enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto-negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX / RX / Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tagged based VLAN
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
Voice VLAN
IP Subnet-based VLAN
MVR (Multicast VLAN Registration)
Up to 255 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP / Static Trunk
12 groups of 8-port trunk supported
Spanning Tree Protocol STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
MSTP, IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
QoS Traffic classification based, Strict priority and WRR
8-Level priority for switching
– Port Number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP/TOS field in IP packet
IGMP Snooping IGMP (v1/v2/v3) Snooping, up to 255 multicast groups
IGMP Querier mode support
MLD Snooping MLD (v1/v2) Snooping, up to 255 multicast groups
MLD Querier mode support
Access Control List IP-based ACL / MAC-based ACL
Up to 256 entries
Bandwidth Control Per port bandwidth control
Ingress: 100Kbps~1000Mbps
Egress: 100Kbps~1000Mbps
Layer 3 Functions
IP Interfaces Max. 128 VLAN interfaces
Routing Table Max. 32 routing entries
Routing Protocols IPv4 hardware Static Routing
IPv6 hardware Static Routing
Management
Basic Management Interfaces Console / Telnet / Web browser / SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSH, SSL, SNMP v3
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2819 RMON MIB (Group 1, 2, 3 and 9)
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 2863 IF-MIB
RFC 2933 IGMP-STD-MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
RFC 4292 IP Forward MIB
RFC 4293 IP MIB
RFC 4836 MAU-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
Standards Conformance
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10Base-T
IEEE 802.3u 100Base-TX/100Base-FX
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000Base-T
IEEE 802.3x Flow Control and Back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1X port authentication network control
IEEE 802.1ab LLDP
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
FRC 3810 MLD version 2
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Switch định tuyến đa sợi quang cho các ứng dụng giám sát IP PoE trên phạm vi rộng

Với 24 giao diện cáp quang SFP với 8 cổng Gigabit được chia sẻ và khả năng định tuyến tĩnh IP Lớp 3, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR cung cấp giải pháp hiệu quả về chi phí và hiệu suất cao cho các doanh nghiệp, nhà cung cấp dịch vụ mạng, trường học và viễn thông .

Định tuyến tĩnh VLAN lớp 2+

Với các giao thức định tuyến lưu lượng IPv4 / IPv6 Lớp 3 mạnh mẽ được tích hợp sẵn, GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR đảm bảo định tuyến đáng tin cậy giữa các VLAN và các phân đoạn mạng. Các giao thức định tuyến có thể được áp dụng bởi giao diện VLAN với tối đa 128 mục định tuyến. GS-5220-16S8C và GS-5220-16S8CR chắc chắn là giải pháp lý tưởng và tiết kiệm chi phí cho các doanh nghiệp.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

GS-5220-16S8C

L2+ 24-port 100/1000X SFP + 8-port Shared TP Managed Switch

GS-5220-16S8CR

L2+ 24-port 100/1000X SFP + 8-port Shared TP Managed Switch + Redundant AC/DC Power
Datasheet
Firmware
Quick Guide
User's Manual
Utility
EC Declaration
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo