Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý 8 cổng Ethernet +2 cổng SFP Planet GS-4210-8T2S

Switch quản lý 8 cổng Ethernet +2 cổng SFP Planet GS-4210-8T2S

Sản phẩm còn hàng.

Code: GS-4210-8T2S Lượt xem: 357

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý 8 cổng Ethernet +2 cổng SFP Planet GS-4210-8T2S

Một switch cạnh được quản lý hoàn hảo với tính năng bảo mật và chuyển mạch L2 / L4 nâng cao

PLANET GS-4210-8T2S là Bộ chuyển mạch Ethernet được quản lý 8 cổng Gigabit với các giao diện SFP được thiết kế đặc biệt để xây dựng một đường trục Gigabit đầy đủ để truyền và chuyển tiếp dữ liệu đến mạng từ xa một cách đáng tin cậy thông qua cáp quang. Nó cung cấp 8 cổng đồng 10/100 / 1000BASE-T và 2 giao diện cáp quang SFP 100 / 1000BASE-X bổ sung với hệ thống nguồn tích hợp. Bên cạnh việc hỗ trợ vải chuyển mạch 20Gbps để xử lý số lượng cực lớn video, thoại và dữ liệu quan trọng trong cấu trúc liên kết an toàn, GS-4210-8T2S cung cấp giao diện quản lý IPv6 / IPv4 thân thiện với người dùng nhưng nâng cao và các chức năng chuyển mạch L2 / L4 phong phú. Đây là khoản đầu tư tốt nhất cho các doanh nghiệp và SOHO mở rộng hoặc nâng cấp cơ sở hạ tầng mạng của họ.

Giải pháp mạng an ninh mạng để giảm thiểu rủi ro bảo mật

GS-4210-8T2S hỗ trợ các giao thức SSHv2 và TLS để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. Nó bao gồm một loạt các tính năng bảo mật không gian mạng như DHCP Snooping, Bảo vệ kiểm tra ARP, kiểm soát truy cập mạng và dựa trên cổng 802.1x, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS +, xác thực SNMPv3, v.v. để bổ sung cho nó như một giải pháp bảo mật toàn diện.

Ring dự phòng, phục hồi nhanh cho các ứng dụng mạng quan trọng

GS-4210-8T2S hỗ trợ công nghệ vòng dự phòng và có khả năng tự phục hồi mạnh mẽ, nhanh chóng để ngăn chặn sự gián đoạn và sự xâm nhập từ bên ngoài. Nó kết hợp công nghệ ITU-T G.8032 ERPS (Ethernet Ring Protection Switching) tiên tiến và Giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP) vào mạng của khách hàng để nâng cao độ tin cậy và thời gian hoạt động của hệ thống trong các môi trường khác nhau.

Thân thiện với môi trường, thiết kế không quạt cho hoạt động yên tĩnh

GS-4210-8T2S với vỏ kim loại cỡ máy tính để bàn được thiết kế để hoạt động yên tĩnh và hiệu quả vì nó không có quạt và đi kèm với khả năng phát điện tối ưu. Do đó, GS-4210-8T2S có thể được triển khai trong bất kỳ môi trường nào mà không ảnh hưởng đến hiệu suất của nó.

Quản lý ngăn xếp kép IPv6 / IPv4

Hỗ trợ cả giao thức IPv6 và IPv4, GS-4210-8T2S giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất vì các cơ sở mạng của nó không cần phải thay thế hoặc đại tu nếu mạng biên IPv6 FTTx được thiết lập.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

GS-4210-8T2S có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao như tổng hợp liên kết cổng động, 802.1Q VLAN và Q-in-Q VLAN, giao thức Multiple Spanning Tree (MSTP), vòng lặp và bảo vệ BPDU, IGMP snooping và MLD rình mò. Thông qua tổ hợp liên kết, GS-4210-8T2S cho phép vận hành đường trục tốc độ cao để kết hợp với nhiều cổng và cũng hỗ trợ dự phòng. Ngoài ra, Giao thức Khám phá Lớp Liên kết (LLDP) là giao thức Lớp 2 được bao gồm để giúp khám phá thông tin cơ bản về các thiết bị lân cận trên miền quảng bá cục bộ.

Kiểm soát lưu lượng hiệu quả

GS-4210-8T2S được trang bị các tính năng QoS mạnh mẽ và quản lý lưu lượng mạnh mẽ để nâng cao dịch vụ cho các giải pháp dữ liệu, thoại và video cấp doanh nghiệp. Chức năng này bao gồm kiểm soát bão phát sóng / đa hướng, kiểm soát băng thông trên mỗi cổng, ưu tiên IP DSCP QoS và nhận xét lại. Nó đảm bảo hiệu suất tốt nhất cho việc truyền tải luồng video và VoIP, đồng thời cho phép doanh nghiệp tận dụng tối đa tài nguyên mạng hạn chế.

Bảo mật mạnh mẽ

GS-4210-8T2S cung cấp Danh sách kiểm soát truy cập (ACL) từ lớp 2 đến lớp 4 toàn diện để tăng cường bảo mật cho các cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng và thiết bị dựa trên cổng 802.1x và dựa trên MAC. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng. Giờ đây, các quản trị viên mạng có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn nhiều so với trước đây.

Quản lý thân thiện và an toàn

Để quản lý hiệu quả, GS-4210-8T2S được trang bị các giao diện quản lý Dòng lệnh, Web và SNMP.

  • Với giao diện quản lý dựa trên Web được tích hợp sẵn, GS-4210-8T2S cung cấp một cơ sở cấu hình và quản lý độc lập với nền tảng, dễ sử dụng.
  • Đối với quản lý dựa trên văn bản, nó có thể được truy cập thông qua Telnet và cổng giao diện điều khiển.
  • Bằng cách hỗ trợ giao thức SNMP tiêu chuẩn, công tắc có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý dựa trên SNMP nào.

Hơn nữa, GS-4210-8T2S cung cấp khả năng quản lý từ xa an toàn bằng cách hỗ trợ các kết nối SSHv2, TLSv1.2 và SNMP v3 mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Giải pháp mở rộng đường dài linh hoạt

Hai cổng mini-GBIC được tích hợp trong GS-4210-8T2S hỗ trợ tính năng tự động phát hiện SFP và tốc độ kép vì nó có các bộ thu phát sợi quang 100BASE-FX và 1000BASE-SX / LX SFP (có thể cắm hệ số dạng nhỏ) để kết nối lên với bộ chuyển mạch xương sống và trung tâm giám sát trong khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2 km (sợi quang multi mode) và đến 10/20/40/60/80/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

GS-4210-8T2S hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) có thể dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của SFP cho quản trị viên mạng, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và nguồn cung cấp bộ thu phát Vôn.

Tính năng

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 8 x 10/100/1000BASE-T RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports
SFP Ports 2 x 100/1000BASE-X SFP interfaces
Supports 100/1000Mbps dual mode and DDM
Console 1 x RS-232-to-RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
Dimensions (W x D x H) 280 x 180 x 44 mm, 1U height
Weight 1315g
Enclosure Metal
Power Requirements AC 100~240V, 50/60Hz, 2.5A, auto-sensing
Power Consumption/ Dissipation 6.8 watts/ 23.2 BTU
ESD Protection Contact Discharge 6KV DC
Air Discharge 8KV DC
Fan Fanless design
LED System:
PWR x1 (Green)
SYS x1 (Green)
Per PoE Port (Port 1 to Port 8):
LNK/ACT x1 (Green)
Per Gigabit SFP Port (Port 9 to Port 10):
100/1000 LNK/ACT x1 (Green)
Switching Specifications
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 20Gbps/non-blocking
Switch Throughput@64Bytes 14.88Mpps
Address Table 8K entries
Shared Data Buffer 4.1 megabits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex
Back pressure for half duplex
Jumbo Frame 10K bytes
Layer 2 Functions
Port Mirroring TX/RX/both
Many-to-1 monitor
Up to 4 sessions
VLAN IEEE 802.1Q tagged VLAN
IEEE 802.1ad Q-in-Q tunneling
Voice VLAN
Protocol VLAN
Private VLAN (Protected port)
GVRP
Up to 256 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP/Static Trunk
Supports1 trunk group with 2 ports per trunk
Spanning Tree Protocol IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol (STP)
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol (RSTP)
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol (MSTP)
STP BPDU Guard, BPDU Filtering and BPDU Forwarding
IGMP Snooping IPv4 IGMP (v2/v3) Snooping
IPv4 IGMP Querier
Up to 256 multicast groups
MLD Snooping IPv6 MLD (v1/v2) Snooping
Up to 256 multicast groups
QoS 8 mapping ID to 8 level priority queues
– Port number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP field in IP packet
Traffic classification based, strict priority and WRR
Ring Supports ERPS, and complies with ITU-T G.8032
Security Functions
Access Control List IPv4/IPv6 IP-based ACL
MAC-based ACL
Security P-MAC port binding
MAC filter
Static MAC address
DHCP Snooping and DHCP Option82
DoS attack prevention
ARP inspection
IP source guard
AAA Built-in RADIUS client to co-operate with RADIUS server
Network Access Control IEEE 802.1X – Port-based authentication
RADIUS/TACACS+ user access authentication
Management Functions
Basic Management Interfaces RS232 console
Web browser
Telnet
SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSHv2, TLS v1.2, SNMP v3
System Management Firmware upgrade by HTTP/TFTP protocol through Ethernet network
LLDP protocol
SNTP
PLANET Smart Discovery Utility
PLANET NMS System
Event Management Remote/Local Syslog
System log
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1215 Generic Traps
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 2674 Bridge MIB Extensions
RFC 2737 Entity MIB (Version 2)
RFC 2819 RMON (1, 2, 3, 9)
RFC 2863 Interface Group MIB
RFC 3635 Ethernet-like MIB
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of Service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
RFC 3810 MLD version 2
ITU G.8032 ERPS Ring
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -20 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Bộ chuyển mạch bảo mật và QoS của Cục / Cạnh cho SMB

GS-4210-8T2S kết nối tới 10 máy trạm tốc độ cao trong môi trường Ethernet, trong đó hai giao diện SFP mini-GBIC của nó liên kết lên đến một đường trục bộ phận. Hơn nữa, Switch cung cấp vải chuyển mạch 20 Gigabit mỗi giây và băng thông cao cho kết nối đường trục. GS-4210-8T2S cải thiện hiệu quả mạng và bảo vệ các máy khách mạng với các tính năng mạnh mẽ sau:

  • Quản lý ngăn xếp kép IPv6 / IPv4
  • Bảo mật lớp 2 đến lớp 4 và QoS
  • Bảo mật xác thực truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x
  • IPv4 Multicast IGMP và IPv6 MLD Snooping

Chức năng nâng cao của GS-4210-8T2S loại bỏ các vấn đề truyền thống liên quan đến việc sử dụng Ethernet. Người dùng có thể được tách biệt với chức năng VLAN nâng cao để tăng cường bảo mật. Nó làm cho GS-4210-8T2S trở thành một trong những giải pháp chuyển mạch tốt nhất và tiết kiệm chi phí nhất cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ.

Chuyển đổi ứng dụng FTTX / MAN

GS-4210-8T2S có các chức năng bảo mật SNMPv3 và RMON Groups. Cấu trúc bảo mật SNMPv3 bao gồm các mô hình bảo mật và giúp cô lập từng mô hình với các mức bảo mật riêng để tăng cường khả năng bảo vệ an ninh trong Mạng FTTX và MAN. Với hai khe cắm SFP tốc độ kép tích hợp, khoảng cách triển khai của GS-4210-8T2S có thể được mở rộng từ 550 mét (cáp quang multi mode) đến hơn 10/50/70/120 km (cáp quang single mode) , do đó cung cấp dịch vụ cạnh hiệu suất cao cho các giải pháp FTTx. Để xây dựng một giải pháp mạng FTTH (Fiber to the Home) hoặc FTTC (Fiber to the Curb) cho các ISP và FTTB (Fiber to the Building) cho các doanh nghiệp, các khoảng cách khác nhau của SFP (hệ số dạng nhỏ) và Bidi (WDM ) bộ thu phát là tùy chọn cho sự lựa chọn của khách hàng. Để bảo mật và các ứng dụng khác nhau, các cổng SFP của GS-4210-8T2S có thể được định cấu hình với cài đặt VLAN và kết nối với các đơn vị, văn phòng, tầng, nhà và phòng ban khác nhau.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

GS-4210-8T2S

8-Port 10/100/1000T + 2-Port 100/1000X SFP Managed Switch
Datasheet
Quick Guide
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo