Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý 8 cổng Gigabit PoE Ethernet +2 cổng SFP Planet GS-4210-8P2S

Switch quản lý 8 cổng Gigabit PoE Ethernet +2 cổng SFP Planet GS-4210-8P2S

Sản phẩm còn hàng.

Code: GS-4210-8P2S Lượt xem: 355

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý 8 cổng Gigabit PoE Ethernet +2 cổng SFP Planet GS-4210-8P2S

Một thiết bị chuyển mạch PoE + được quản lý hoàn hảo với tính năng bảo mật và chuyển mạch L2 / L4 nâng cao

PLANET GS-4210-8P2S là bộ chuyển mạch quản lý Gigabit PoE + kích thước trên máy tính để bàn, được tối ưu hóa về chi phí, có các chức năng PoE thông minh của PLANET để cải thiện tính khả dụng của các ứng dụng kinh doanh quan trọng. Nó cung cấp IPv6 / IPv4 quản lý dual stack và built-in L2 / L4 Gigabit động cơ chuyển đổi cùng với 8 cổng 10/100 / 1000BASE-T có tính năng 30-watt 802.3at PoE + và 2 khe sợi 100 / 1000BASE-X SFP bổ sung. Với tổng ngân sách nguồn lên đến 140 watt cho các loại ứng dụng PoE khác nhau, nó cung cấp giải pháp mạng Power over Ethernet nhanh chóng, an toàn và tiết kiệm chi phí cho các doanh nghiệp và doanh nghiệp nhỏ.

Giải pháp mạng an ninh mạng để giảm thiểu rủi ro bảo mật

GS-4210-8P2S hỗ trợ các giao thức SSHv2 và TLS để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. Nó bao gồm một loạt các tính năng an ninh mạng như DHCP Snooping, Bảo vệ nguồn IP, Bảo vệ Kiểm tra ARP, Kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS +, xác thực SNMPv3, v.v. để bổ sung cho nó như một bảo mật toàn diện dung dịch.

Ring dự phòng, phục hồi nhanh cho các ứng dụng mạng quan trọng

GS-4210-8P2S hỗ trợ công nghệ vòng dự phòng và có khả năng tự phục hồi mạnh mẽ, nhanh chóng để ngăn chặn sự gián đoạn và sự xâm nhập từ bên ngoài. Nó kết hợp công nghệ ITU-T G.8032 ERPS (Ethernet Ring Protection Switching) tiên tiến, Giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP) vào mạng của khách hàng để nâng cao độ tin cậy của hệ thống và thời gian hoạt động trong các môi trường khác nhau.

Các chức năng PoE duy nhất được tích hợp sẵn để quản lý thiết bị được hỗ trợ

Là switch được quản lý PoE cho các mạng giám sát, không dây và VoIP, GS-4210-8P2S có các chức năng quản lý PoE đặc biệt:

  • Kiểm tra PD còn sống
  • Tái chế điện theo lịch trình
  • Lịch trình PoE
  • Giám sát sử dụng PoE
  • Phần mở rộng PoE

Kiểm tra đời sống thiết bị được hỗ trợ thông minh

GS-4210-8P2S có thể được cấu hình để giám sát trạng thái PD (thiết bị được cấp nguồn) được kết nối trong thời gian thực thông qua hành động ping. Khi PD ngừng hoạt động và phản hồi, GS-4210-8P2S sẽ tiếp tục cấp nguồn cho cổng PoE và đưa PD trở lại hoạt động. Nó sẽ nâng cao đáng kể độ tin cậy của mạng thông qua cổng PoE đặt lại nguồn điện của PD, do đó giảm gánh nặng quản lý của quản trị viên.

Tái chế điện theo lịch trình

GS-4210-8P2S cho phép từng camera IP PoE hoặc điểm truy cập không dây PoE được kết nối khởi động lại vào một thời điểm cụ thể mỗi tuần. Do đó, nó sẽ làm giảm khả năng xảy ra sự cố camera IP hoặc AP do tràn bộ đệm.

Lịch trình PoE để tiết kiệm năng lượng

Theo xu hướng tiết kiệm năng lượng trên toàn thế giới và góp phần bảo vệ môi trường, GS-4210-8P2S có thể kiểm soát hiệu quả nguồn điện bên cạnh khả năng cung cấp công suất watt cao. Chức năng “Lịch trình PoE” giúp bạn bật hoặc tắt cấp nguồn PoE cho mỗi cổng PoE trong khoảng thời gian cụ thể và đây là một chức năng mạnh mẽ giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ tiết kiệm điện năng và tiền bạc. Nó cũng tăng cường bảo mật bằng cách tắt nguồn PD không được sử dụng trong giờ không làm việc.

Giám sát sử dụng PoE

Thông qua biểu đồ sử dụng điện năng trong giao diện quản lý web, GS-4210-8P2S cho phép quản trị viên theo dõi trạng thái sử dụng điện năng của các PD được kết nối trong thời gian thực. Do đó, nó nâng cao đáng kể hiệu quả quản lý của các cơ sở.

802.3at PoE + Nguồn và Mở rộng khoảng cách truyền dữ liệu Ethernet

Trong “Mở rộng” chế độ hoạt động, GS-4210-8P2S hoạt động trên một cơ sở cho mỗi cổng tại 10Mbps hoạt động duplex nhưng có thể hỗ trợ công suất 20 watt PoE trên một khoảng cách lên đến 250 mét vượt qua giới hạn 100m trên cáp Ethernet UTP . Với tính năng hoàn toàn mới này, GS-4210-8P2S cung cấp giải pháp bổ sung để mở rộng khoảng cách PoE 802.3at / af, do đó tiết kiệm chi phí lắp đặt cáp Ethernet.

Thân thiện với môi trường, thiết kế không quạt cho hoạt động yên tĩnh

GS-4210-8P2S với vỏ kim loại cỡ máy tính để bàn được thiết kế để hoạt động yên tĩnh và hiệu quả vì nó không có quạt và đi kèm với khả năng phát điện tối ưu. Do đó, GS-4210-8P2S có thể được triển khai trong bất kỳ môi trường nào mà không ảnh hưởng đến hiệu suất của nó.

Quản lý ngăn xếp kép IPv6 / IPv4

Hỗ trợ cả giao thức IPv6 và IPv4, GS-4210-8P2S giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất vì cơ sở mạng của nó không cần phải thay thế hoặc đại tu nếu mạng biên IPv6 FTTx được thiết lập.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

GS-4210-8P2S có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao như tổng hợp liên kết cổng động, 802.1Q VLAN và Q-in-Q VLAN, giao thức Multiple Spanning Tree (MSTP), vòng lặp và bảo vệ BPDU, IGMP snooping và MLD rình mò. Thông qua kết hợp liên kết, GS-4210-8P2S cho phép vận hành đường trục tốc độ cao để kết hợp với nhiều cổng và cũng hỗ trợ dự phòng. Ngoài ra, Giao thức Khám phá Lớp Liên kết (LLDP) là giao thức Lớp 2 được bao gồm để giúp khám phá thông tin cơ bản về các thiết bị lân cận trên miền quảng bá cục bộ.

Kiểm soát lưu lượng hiệu quả

Các GS-4210-8P2S được nạp với QoS mạnh mẽ các tính năng và quản lý giao thông mạnh mẽ để nâng cao dịch vụ cho dữ liệu kinh doanh-class, âm thanh, và các giải pháp video. Chức năng này bao gồm kiểm soát bão phát sóng / đa hướng, kiểm soát băng thông trên mỗi cổng, ưu tiên IP DSCP QoS và nhận xét lại. Nó đảm bảo hiệu suất tốt nhất cho việc truyền tải luồng video và VoIP, đồng thời cho phép doanh nghiệp tận dụng tối đa tài nguyên mạng hạn chế.

Bảo mật mạnh mẽ

Các GS-4210-8P2S Mời toàn diện Layer 2 Layer 4 Access Control List (ACL) để áp đặt bảo mật cho việc. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực người dùng dựa trên cổng 802.1x. Với chức năng VLAN riêng tư, giao tiếp giữa các cổng biên có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng. Giờ đây, các quản trị viên mạng có thể xây dựng các mạng công ty có độ bảo mật cao với ít thời gian và công sức hơn nhiều so với trước đây.

Quản lý thân thiện và an toàn

Để quản lý hiệu quả, GS-4210-8P2S được trang bị các giao diện quản lý Dòng lệnh, Web và SNMP.

  • Với sự, GS-4210-8P2S Mời một quản lý và cấu hình cơ sở dễ sử dụng, nền tảng độc lập được xây dựng trong giao diện quản lý Web-based.
  • Đối với quản lý dựa trên văn bản, nó có thể được truy cập thông qua Telnet và cổng giao diện điều khiển.
  • Bằng cách hỗ trợ giao thức SNMP tiêu chuẩn, công tắc có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý dựa trên SNMP nào.

Hơn nữa, GS-4210-8P2S cung cấp khả năng quản lý từ xa an toàn bằng cách hỗ trợ các kết nối SSHv2, TLSv1.2 và SNMP v3 mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

 

Giải pháp mở rộng đường dài linh hoạt

Hai cổng mini-GBIC được tích hợp trong GS-4210-8P2S hỗ trợ tính năng tự động phát hiện SFP và tốc độ kép vì nó có các bộ thu phát sợi quang 100BASE-FX và 1000BASE-SX / LX SFP (có thể cắm hệ số dạng nhỏ) để kết nối lên với bộ chuyển mạch xương sống và trung tâm giám sát trong khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2 km (sợi quang multi mode và đến 10/20/40/60/80/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

GS-4210-8P2S hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) có thể dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của SFP cho quản trị viên mạng, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser và nguồn cung cấp bộ thu phát Vôn.

Tính năng

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 8 x 10/100/1000BASE-T RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports
SFP Ports 2 x 100/1000BASE-X SFP interfaces
Supports 100/1000Mbps dual mode and DDM
PoE Injector Port 8 ports with 802.3at/af PoE injector function with Port-1 to Port-8
Console 1 x RS-232-to-RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
Dimensions (W x D x H) 280 x 180 x 44 mm, 1U height
Weight 1.6kg
Enclosure Metal
Power Requirements AC 100~240V, 50/60Hz, 2.5A, auto-sensing
Power Consumption/ Dissipation 170 watts (max.)/580BTU
ESD Protection Contact Discharge 6KV DC
Air Discharge 8KV DC
Fan Fanless design
LED System:
PWR x1 (Green)
SYS x1 (Green)
Per PoE Port (Port 1 to Port 8):
LNK/ACT x1 (Green)
PoE-in-use x1 (Orange)
Per Gigabit SFP Port (Port 9 to Port 10):
100/1000 LNK/ACT x1 (Green)
Switching Specifications
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 20Gbps/non-blocking
Switch Throughput@64Bytes 14.88Mpps
Address Table 8K entries
Shared Data Buffer 4.1 megabits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex
Back pressure for half duplex
Jumbo Frame 10K bytes
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3af/802.3at PoE / PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per Port 56V DC, 30 watts (max.)
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget 140 watts (max.) @ 25 degrees C
120 watts (max.) @ 50 degrees C
Number of 802.3af PDs 8 units
Number of 802.3at PDs 5 units
PoE Management PD Alive Check
Scheduled Power Recycling
PoE Schedule
PoE Usage Monitoring
PoE Extension
Layer 2 Functions
Port Mirroring TX/RX/both
Many-to-1 monitor
Up to 4 sessions
VLAN IEEE 802.1Q tagged-based VLAN
IEEE 802.1ad Q-in-Q tunneling
Voice VLAN
Protocol VLAN
Private VLAN (Protected port)
GVRP
Up to 256 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP/Static Trunk
Supports1 trunk groups with 2 ports per trunk
Spanning Tree Protocol STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
MSTP, IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
STP BPDU Guard, BPDU Filtering and BPDU Forwarding
IGMP Snooping IPv4 IGMP (v2/v3) Snooping
IPv4 IGMP Querier
Up to 256 multicast groups
MLD Snooping IPv6 MLD (v1/v2) Snooping
Up to 256 multicast groups
QoS 8 mapping ID to 8 level priority queues
– Port number
– 802.1p priority
– 802.1Q VLAN tag
– DSCP field in IP packet
Traffic classification based, strict priority and WRR
Ring Supports ERPS, and complies with ITU-T G.8032
Security Functions
Access Control List IPv4/IPv6 IP-based ACL
MAC-based ACL
Security IP-MAC port binding
MAC filter
Static MAC address
DHCP Snooping and DHCP Option82
DoS attack prevention
ARP inspection
IP source guard
AAA Built-in RADIUS client to co-operate with RADIUS server
Network Access Control IEEE 802.1X – Port-based authentication
RADIUS/TACACS+ user access authentication
Management Functions
Basic Management Interfaces RS232 Console
Web browser
Telnet
SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSHv2, TLS v1.2, SNMP v3
System Management Firmware upgrade by HTTP/TFTP protocol through Ethernet network
LLDP protocol
SNTP
PLANET Smart Discovery Utility
PLANET NMS System
Event Management Remote/Local Syslog
System log
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1215 Generic Traps
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 2674 Bridge MIB Extensions
RFC 2737 Entity MIB (Version 2)
RFC 2819 RMON (1, 2, 3, 9)
RFC 2863 Interface Group MIB
RFC 3635 Ethernet-like MIB
RFC 3621 Power Ethernet MIB
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of Service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
RFC 3810 MLD version 2
ITU G.8032 ERPS Ring
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -20 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Khả năng mở rộng cao cho Giải pháp giám sát IP 8 kênh ngày nay

GS-4210-8P2S đi kèm với thiết kế không chặn và các mô-đun sợi quang SFP, mang lại cho cơ sở hạ tầng mạng tính linh hoạt cao hơn nhưng chi phí thấp hơn. Cung cấp tám cổng 10/100 / 1000BASE-T 802.3at PoE + và hai cổng Gigabit SFP, GS-4210-8P2S có thể dễ dàng xây dựng giám sát video trên hệ thống NVR cho SOHO / SMB. Ví dụ: nó có thể hoạt động với tám camera IP PoE và mở rộng cơ sở hạ tầng mạng dễ dàng cho các doanh nghiệp ngày nay.

Phòng / Nhóm làm việc Mạng 802.3at PoE +

Cung cấp 8 giao diện nguồn nội tuyến PoE +, GS-4210-8P2S có thể dễ dàng xây dựng nguồn điều khiển tập trung hệ thống điện thoại IP, hệ thống camera IP và nhóm AP không dây cho doanh nghiệp. GS-4210-8P2S cung cấp đầy đủ các cổng kết nối mạng Gigabit Ethernet theo chuẩn 802.3af / at với lợi thế hiệu suất cao và hiệu quả về chi phí cho số lượng ngày càng tăng của điện thoại IP PoE, camera IP PoE, điểm truy cập không dây PoE và các thiết bị khác được áp dụng tại cạnh của mạng doanh nghiệp vừa hoặc nhỏ. GS-4210-8P2S cải thiện hiệu quả mạng và bảo vệ các máy khách mạng với các tính năng mạnh mẽ:

  • Bảo mật từ lớp 2 đến lớp 4
  • QoS / 802.1Q VLAN / trung kế tĩnh / LACP
  • Bảo mật xác thực truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x
  • Multicast IGMP snooping

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

GS-4210-8P2S

8-Port 10/100/1000T 802.3at PoE + 2-Port 100/1000X SFP Managed Switch
Datasheet
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo