Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch quản lý 24 cổng Gigabit PoE Ethernet +4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet GS-4210-24P4C

Switch quản lý 24 cổng Gigabit PoE Ethernet +4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet GS-4210-24P4C

Sản phẩm còn hàng.

Code: GS-4210-24P4C Lượt xem: 330

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch quản lý 24 cổng Gigabit PoE Ethernet +4 cổng Gigabit TP/SFP Combo Planet GS-4210-24P4C

Một switch PoE + được quản lý hoàn hảo với tính năng bảo mật và chuyển mạch L2 / L4 nâng cao

GS-4210-24P (L) 4C là một Switch Gigabit PoE + được quản lý, được tối ưu hóa về chi phí, có các chức năng PoE thông minh của PLANET để cải thiện tính khả dụng của các ứng dụng kinh doanh quan trọng. Nó cung cấp khả năng quản lý ngăn xếp kép IPv6 / IPv4 và công cụ chuyển mạch Gigabit L2 / L4 tích hợp cùng với 24 cổng 10/100 / 1000BASE-T có 36 watt 802.3at PoE + và 4 cổng kết hợp Gigabit TP / SFP bổ sung. Với tổng ngân sách điện năng lên đến 220 watt và 440 watt cho các loại ứng dụng PoE khác nhau, GS-4210-24P4C và GS-4210-24PL4C cung cấp giải pháp mạng Power over Ethernet nhanh chóng, an toàn và tiết kiệm chi phí cho các doanh nghiệp nhỏ và doanh nghiệp.

Giải pháp mạng an ninh mạng để giảm thiểu rủi ro bảo mật

GS-4210-24P (L) 4C hỗ trợ các giao thức SSHv2 và TLS để cung cấp khả năng bảo vệ mạnh mẽ chống lại các mối đe dọa nâng cao. Nó bao gồm một loạt các tính năng an ninh mạng như DHCP Snooping, IP Source Guard, Bảo vệ kiểm tra ARP động, kiểm soát truy cập mạng dựa trên cổng 802.1x, quản lý tài khoản người dùng RADIUS và TACACS +, xác thực SNMPv3, v.v. giải pháp bảo mật.

Ring dự phòng, phục hồi nhanh cho các ứng dụng mạng quan trọng

GS-4210-24P (L) 4C hỗ trợ công nghệ vòng dự phòng và có khả năng tự phục hồi mạnh mẽ, nhanh chóng để ngăn chặn sự gián đoạn và sự xâm nhập từ bên ngoài. Nó kết hợp công nghệ ITU-T G.8032 ERPS (Ethernet Ring Protection Switching) tiên tiến, Giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP) vào mạng của khách hàng để nâng cao độ tin cậy của hệ thống và thời gian hoạt động trong các môi trường khác nhau.

Các chức năng PoE duy nhất được tích hợp sẵn để quản lý thiết bị được hỗ trợ

Vì nó là switch PoE được quản lý cho các mạng giám sát, không dây và VoIP, GS-4210-24P (L) 4C có các chức năng quản lý PoE đặc biệt sau:

  • PD Alive Check
  • Tái chế điện theo lịch trình
  • Lịch trình PoE
  • Giám sát sử dụng PoE
  • Mở rộng PoE

Kiểm tra đời sống thiết bị hỗ trợ thông minh

GS-4210-24P (L) 4C có thể được định cấu hình để theo dõi trạng thái PD (thiết bị được cấp nguồn) được kết nối trong thời gian thực thông qua hành động ping. Khi PD ngừng hoạt động và phản hồi, GS-4210-24P (L) 4C sẽ tiếp tục cấp nguồn cho cổng PoE và đưa PD trở lại hoạt động. Nó sẽ nâng cao đáng kể độ tin cậy của mạng thông qua cổng PoE đặt lại nguồn điện của PD, do đó giảm gánh nặng quản lý của quản trị viên.

Tái chế điện theo lịch trình

GS-4210-24P (L) 4C cho phép từng camera IP PoE hoặc điểm truy cập không dây PoE được kết nối khởi động lại vào một thời điểm cụ thể mỗi tuần. Do đó, nó sẽ làm giảm khả năng xảy ra sự cố camera IP hoặc AP do tràn bộ đệm.

Lịch trình PoE để tiết kiệm năng lượng

Theo xu hướng tiết kiệm năng lượng trên toàn thế giới và góp phần bảo vệ môi trường, GS-4210-24P (L) 4C có thể kiểm soát hiệu quả nguồn điện bên cạnh khả năng cung cấp công suất watt cao. Chức năng “Lịch trình PoE” giúp bạn bật hoặc tắt cấp nguồn PoE cho mỗi cổng PoE trong khoảng thời gian cụ thể và đây là một chức năng mạnh mẽ giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ tiết kiệm điện năng và tiền bạc. Nó cũng tăng cường bảo mật bằng cách tắt nguồn PD không được sử dụng trong giờ không làm việc.

Giám sát sử dụng PoE

Thông qua biểu đồ sử dụng điện năng trong giao diện quản lý web, GS-4210-24P (L) 4C cho phép quản trị viên theo dõi trạng thái sử dụng điện năng của các PD được kết nối trong thời gian thực. Do đó, nó nâng cao đáng kể hiệu quả quản lý của các cơ sở.

802.3at PoE + Nguồn và Mở rộng khoảng cách truyền dữ liệu Ethernet

Ở chế độ hoạt động “Mở rộng”, GS-4210-24P (L) 4C hoạt động trên cơ sở mỗi cổng ở hoạt động song công 10Mbps nhưng có thể hỗ trợ đầu ra nguồn PoE 36 watt trong khoảng cách lên đến 250 mét vượt qua giới hạn 100m trên cáp Ethernet UTP. Với tính năng hoàn toàn mới này, GS-4210-24P (L) 4C cung cấp giải pháp bổ sung để mở rộng khoảng cách PoE 802.3at / af, do đó tiết kiệm chi phí lắp đặt cáp Ethernet.

Thân thiện với môi trường, thiết kế quạt thông minh cho hoạt động yên tĩnh

GS-4210-24P (L) 4C có thiết kế tiếng ồn thấp và hệ thống thông gió hiệu quả. Nó hỗ trợ công nghệ quạt thông minh tự động điều khiển tốc độ của quạt tích hợp để giảm tiếng ồn và duy trì nhiệt độ của công tắc PoE cho khả năng phát điện tối ưu. GS-4210-24P (L) 4C có thể hoạt động đáng tin cậy, ổn định và yên tĩnh trong mọi môi trường mà không ảnh hưởng đến hiệu suất của nó. Quản lý ngăn xếp kép IPv6 / IPv4

Hỗ trợ cả giao thức IPv6 và IPv4, GS-4210-24P (L) 4C giúp các doanh nghiệp vừa và nhỏ bước vào kỷ nguyên IPv6 với mức đầu tư thấp nhất vì các cơ sở mạng của nó không cần phải thay thế hoặc đại tu nếu mạng biên IPv6 FTTx được thiết lập.

Các tính năng mạnh mẽ của lớp 2

GS-4210-24P (L) 4C có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển mạch nâng cao như tổng hợp liên kết cổng động, 802.1Q VLAN và Q-in-Q VLAN, giao thức Multiple Spanning Tree (MSTP), vòng lặp và bảo vệ BPDU, IGMP rình mò và theo dõi MLD. Thông qua kết hợp liên kết, GS-4210-24P (L) 4C cho phép vận hành đường trục tốc độ cao kết hợp với nhiều cổng và cũng hỗ trợ dự phòng. Ngoài ra, Giao thức Khám phá Lớp Liên kết (LLDP) là giao thức Lớp 2 được bao gồm để giúp khám phá thông tin cơ bản về các thiết bị lân cận trên miền quảng bá cục bộ.

Kiểm soát lưu lượng hiệu quả

GS-4210-24P (L) 4C được trang bị các tính năng QoS mạnh mẽ và quản lý lưu lượng mạnh mẽ để nâng cao dịch vụ cho các giải pháp dữ liệu, thoại và video cấp doanh nghiệp. Chức năng này bao gồm kiểm soát bão phát sóng / đa hướng, kiểm soát băng thông trên mỗi cổng, ưu tiên IP DSCP QoS và nhận xét lại. Nó đảm bảo hiệu suất tốt nhất cho việc truyền tải luồng video và VoIP, đồng thời cho phép doanh nghiệp tận dụng tối đa tài nguyên mạng hạn chế.

Bảo mật mạnh mẽ

PLANET GS-4210-24P (L) 4C cung cấp Danh sách kiểm soát truy cập IPv4 / IPv6 từ Lớp 2 đến Lớp 4 (ACL) toàn diện để tăng cường bảo mật. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình đã xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực thiết bị và người dùng dựa trên cổng 802.1X, có thể được triển khai với RADIUS và TACACS + để đảm bảo an ninh cấp độ cổng và chặn người dùng bất hợp pháp. Với chức năng cổng được bảo vệ, giao tiếp giữa các cổng cạnh có thể được ngăn chặn để đảm bảo quyền riêng tư của người dùng. Hơn nữa, chức năng bảo mật Cổng cho phép giới hạn số lượng thiết bị mạng trên một cổng nhất định.

Quản lý thân thiện và an toàn

Để quản lý hiệu quả, GS-4210-24P (L) 4C được trang bị các giao diện quản lý web, Telnet và SNMP.

  • Với giao diện quản lý dựa trên Web được tích hợp sẵn, GS-4210-24P (L) 4C cung cấp cơ sở cấu hình và quản lý độc lập, dễ sử dụng, độc lập với nền tảng.
  • Đối với quản lý dựa trên văn bản, switch có thể được truy cập thông qua Telnet và cổng giao diện điều khiển.
  • Bằng cách hỗ trợ SNMP tiêu chuẩn, công tắc có thể được quản lý thông qua bất kỳ phần mềm quản lý tiêu chuẩn nào

Hơn nữa, GS-4210-24P (L) 4C cung cấp khả năng quản lý từ xa an toàn bằng cách hỗ trợ các kết nối SSHv2, TLSv1.2 và SNMPv3 mã hóa nội dung gói tại mỗi phiên.

Giải pháp mở rộng đường dài và linh hoạt

GS-4210-24P (L) 4C cung cấp thêm 4 giao diện Gigabit TP hỗ trợ đồng RJ45 10/100 / 1000BASE-T để kết nối với các thiết bị mạng giám sát như NVR, Máy chủ Video Streaming hoặc NAS để hỗ trợ quản lý giám sát. Hoặc thông qua các khe cắm SFP sợi tốc độ kép này, nó cũng có thể kết nối với bộ thu phát sợi quang 100BASE-FX / 1000BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable) để kết nối với trung tâm giám sát và chuyển mạch đường trục trong khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 2 km (sợi quang multi mode) và lên đến trên 10/20/40/60/80/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Cơ chế chẩn đoán SFP thông minh

GS-4210-24P (L) 4C hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình chẩn đoán kỹ thuật số) có thể dễ dàng theo dõi các thông số thời gian thực của SFP cho quản trị viên mạng, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng phân cực laser , và điện áp cung cấp bộ thu phát.

Tính năng

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Copper Ports 28 x 10/100/1000BASE-T RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports
SFP/mini-GBIC Slots 4 x 100/1000BASE-X SFP interfaces with Port-25 to Port-28.
Supports 100/1000Mbps dual mode and DDM
PoE Injector Port 24 ports with 802.3at/af PoE injector function with Port-1 to Port-24
Console 1 x RS-232-to-RJ45 serial port (115200, 8, N, 1)
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
Dimensions (W x D x H) 440 x 300 x 44.5 mm, 19-inch, 1U height
Weight GS-4210-24P4C: 4.2kg
GS-4210-24PL4C: 4.8kg
ESD Protection Contact Discharge 4KV DC
Air Discharge 8KV DC
Enclosure Metal
Power Requirements AC 100~240V, 50/60Hz, auto-sensing
Power Consumption / Dissipation GS-4210-24P4C: 288 watts (max.)/982 BTU
GS-4210-24PL4C: 520 watts (max.)/1774 BTU
Fan 3 smart fans
LED System:
PWR x1(Green)
SYS x1 (Green)
Per PoE Port (Port 1 to Port 24):
LNK/ACT x1 (Green)
PoE-in-use x1 (Orange)
Per Gigabit RJ45 Port (Port 25 to Port 28):
1000 LNK/ACT x1 (Green)
10/100 LNK/ACT x1 (Orange)
Per Gigabit SFP Port (Port 25 to Port 28):
1000 LNK/ACT x1 (Green)
100 LNK/ACT x1 (Orange)
Switching
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 56Gbps/non-blocking
Switch Throughput@64Bytes 41.67Mpps
Address Table 8K entries
Shared Data Buffer 4.1 megabits
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex
Back pressure for half duplex
Jumbo Frame 10K bytes
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3af/802.3at PoE/PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per Port 54V DC, 36 watts (max.)
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget GS-4210-24P4C:
220 watts (max.) @ 25 degrees C
190 watts (max.) @ 50 degrees CGS-4210-24PL4C:
440 watts (max.) @ 25 degrees C
380 watts (max.) @ 50 degrees C
Number of 802.3af PDs GS-4210-24P4C: 17 units
GS-4210-24PL4C: 24 units
Number of 802.3at PDs GS-4210-24P4C: 8 units
GS-4210-24PL4C: 17 units
PoE Management PD Alive Check
Scheduled Power Recycling
PoE Schedule
PoE Usage Monitoring
PoE Extension
PoE Management Functions
Active PoE device alive detects Yes
PoE Power Recycle Yes, daily or predefined schedule
PoE Schedule 4 schedule profiles
PoE Extend Mode Yes, max. up to 250 meters
Layer 2 Functions
Port Mirroring TX/RX/both
Many-to-1 monitor
Up to 4 sessions
VLAN 802.1Q tagged-based VLAN
Up to 256 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
802.1ad Q-in-Q tunneling
Voice VLAN
Protocol VLAN
Private VLAN (Protected port)
GVRP
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP/Static Trunk
Supports 2 trunk groups with 4 ports per trunk
Spanning Tree Protocol STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
MSTP, IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
STP BPDU Guard, BPDU Filtering and BPDU Forwarding
IGMP Snooping IGMP (v2/v3) Snooping
IGMP Querier
Up to 256 multicast groups
MLD Snooping MLD (v1/v2) Snooping, up to 256 multicast groups
QoS 8 mapping ID to 8 level priority queues
Port number
802.1p priority
802.1Q VLAN tag
DSCP field in IP packet
Traffic classification based, strict priority and WRR
Ring Supports ERPS, and complies with ITU-T G.8032
Security Functions
Access Control List IPv4/IPv6 IP-based ACL/MAC-based ACL
Port Security IEEE 802.1X – Port-based authentication
Built-in RADIUS client to co-operate with RADIUS server
RADIUS/TACACS+ user access authentication
MAC Security IP-MAC port binding
MAC filter
Static MAC address
Enhanced Security DHCP Snooping and DHCP Option82
STP BPDU guard, BPDU filtering and BPDU forwarding
DoS attack prevention
ARP inspection
IP source guard
Management Functions
Basic Management Interfaces Basic Management Interfaces
RS232 to RJ45 Console
Web browser
Telnet
SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSHv2, TLS v1.2, SNMPv3
System Management Firmware upgrade by HTTP/TFTP protocol through Ethernet network
Remote/Local Syslog
System log
LLDP protocol
SNTP
PLANET Smart Discovery Utility
PLANET NMS System/CloudViewer
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1215 Generic Traps
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 2674 Bridge MIB Extensions
RFC 2737 Entity MIB (Version 2)
RFC 2819 RMON (1, 2, 3, 9)
RFC 2863 Interface Group MIB
RFC 3635 Ethernet-like MIB
RFC 3621 Power Ethernet MIB
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000T
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3ad port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of Service
IEEE 802.1Q VLAN tagging
IEEE 802.1x Port Authentication Network Control
IEEE 802.1ab LLDP
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE)
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
RFC 3810 MLD version 2
ITU G.8032 ERPS Ring
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -20 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Khả năng mở rộng cao và bảo mật tốt nhất cho giải pháp mạng IP và an ninh mạng ngày nay

Các GS-4210-24P (L) 4C đi kèm với thiết kế non-blocking và các module quang SFP, mang lại cơ sở hạ tầng mạng linh hoạt cao hơn nhưng giảm chi phí. Cung cấp 24 cổng 10/100 / 1000BASE-T PoE và 4 cổng kết hợp Gigabit TP / SFP, GS-4210-24P (L) 4C có thể dễ dàng xây dựng bảo mật mạng trên hệ thống an ninh mạng cho doanh nghiệp. Ví dụ: nó có thể hoạt động với bộ định tuyến và UTM để thực hiện bảo mật toàn diện cho các doanh nghiệp ngày nay.

ITU-T G.8032 ERPS với Hệ thống giám sát IP PoE cho SMB / Nhóm làm việc

GS-4210-24P (L) 4C có khả năng tự phục hồi nhanh chóng mạnh mẽ để ngăn chặn sự gián đoạn và sự xâm nhập từ bên ngoài. Nó kết hợp công nghệ ITU-T G.8032 ERPS (Ethernet Ring Protection Switching) vào mạng tự động hóa của khách hàng để nâng cao độ tin cậy và thời gian hoạt động của hệ thống. Áp dụng tiêu chuẩn IEEE 802.3at Power over Ethernet, GS-4210-24P (L) 4C có thể kết nối trực tiếp với bất kỳ nút cuối IEEE 802.3at nào như camera mạng PTZ (Pan, Tilt & Zoom) và camera speed dome. GS-4210-24P (L) 4C có thể dễ dàng xây dựng nguồn điện có thể điều khiển tập trung hệ thống AP / camera IP / VoIP không dây cho các SMB và nhóm làm việc trong các doanh nghiệp có cơ sở hạ tầng mạng sẵn sàng cao.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

GS-4210-24P4C

24-Port 10/100/1000T 802.3at PoE + 4-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Switch (/220W PoE Budget)

GS-4210-24PL4C

24-Port 10/100/1000T 802.3at PoE + 4-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Switch (/440W PoE Budget)
Datasheet
firmware
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo