Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch công nghiệp 16 cổng PoE Ethernet+ 2 Cổng Gigabit TP + 2 cổng SFP Planet FGSW-1822VHP

Switch công nghiệp 16 cổng PoE Ethernet+ 2 Cổng Gigabit TP + 2 cổng SFP Planet FGSW-1822VHP

Sản phẩm còn hàng.

Code: FGSW-1822VHP Lượt xem: 366

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch công nghiệp 16 cổng PoE Ethernet+ 2 Cổng Gigabit TP + 2 cổng SFP Planet FGSW-1822VHP

“Cắm và xem” đơn giản để có giải pháp nhanh

PLANET FGSW-1822VHP là giải pháp cắm và xem nguồn qua Ethernet lý tưởng, cung cấp khả năng cài đặt nhanh chóng, theo dõi trạng thái công việc PoE theo thời gian thực và khắc phục sự cố ngay lập tức thông qua màn hình LCD độc đáo để nâng cao hiệu quả và chất lượng công việc mà không cần bất kỳ PC hoặc phần mềm nào.

FGSW-1822VHP được trang bị 16 cổng 10 / 100BASE-TX với mỗi cổng chiếm 30 watt nguồn PoE + và 2 giao diện Gigabit TP và 2 Gigabit SFP với hệ thống nguồn bên trong. Với tổng ngân sách nguồn PoE + là 300 watt và hiệu suất chuyển đổi dữ liệu không chặn, FGSW-1822VHP có thể đáp ứng nhu cầu về nguồn PoE đủ cho giám sát IP HD. Nó cung cấp một giải pháp cấp nguồn có kích thước bằng máy tính để bàn, đáng tin cậy và có thể nhìn thấy được cho các doanh nghiệp nhỏ và các nhà tích hợp hệ thống triển khai mạng Cấp nguồn qua Ethernet.

 

Điều khiển LCD thông minh và trực quan

PLANET FGSW-1822VHP cung cấp một bảng màu trực quan trên bảng điều khiển phía trước của nó, tạo điều kiện thuận lợi cho việc quản lý Ethernet và quản lý PoE PD. Chúng thúc đẩy đáng kể hiệu quả quản lý trong các mạng quy mô lớn cho các doanh nghiệp, khách sạn, trung tâm mua sắm, tòa nhà chính phủ và các khu vực công cộng khác, đồng thời có các chức năng quản lý và trạng thái đặc biệt sau:

  • Quản lý và trạng thái PoE
  • Quản lý và trạng thái cổng
  • Chế độ chuyển đổi: Tiêu chuẩn, VLAN, Mở rộng
  • Kiểm soát ngân sách và băng thông
  • Kiểm tra PD còn sống
  • Bảo trì: Trình bảo vệ màn hình, điều khiển quạt, mặc định ban đầu và lưu cấu hình

Chế độ hoạt động tiêu chuẩn, VLAN hoặc mở rộng

PLANET FGSW-1822VHP cung cấp các chế độ hoạt động Tiêu chuẩn, VLAN và Mở rộng. FGSW-1822VHP hoạt động như một Switch PoE IEEE 802.3af / at bình thường ở chế độ hoạt động Tiêu chuẩn. Chế độ hoạt động VLAN có chức năng VLAN dựa trên cổng có thể giúp ngăn chặn cơn bão phát sóng hoặc phát đa hướng của camera IP ảnh hưởng lẫn nhau.

Ở chế độ hoạt động Mở rộng, FGSW-1822VHP hoạt động trên cơ sở mỗi cổng ở tốc độ hoạt động duplex 10Mbps nhưng có thể hỗ trợ đầu ra nguồn PoE 20 watt trên khoảng cách lên đến 250 mét, vượt qua giới hạn 100m trên cáp Ethernet UTP. Với tính năng hoàn toàn mới này, FGSW-1822VHP cung cấp giải pháp bổ sung cho việc mở rộng khoảng cách 802.3af / at PoE, do đó tiết kiệm chi phí lắp đặt cáp Ethernet. Chức năng cách ly VLAN của nó cô lập các cổng để ngăn chặn cơn bão phát sóng và bảo vệ DHCP giả mạo trong chế độ hoạt động Mở rộng.

Giải pháp mở rộng linh hoạt

Hai khe cắm mini-GBIC được tích hợp trong FGSW-1822VHP tương thích với bộ thu phát sợi quang 1000BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable), được kết nối với backbone switch và trung tâm giám sát trong khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét đến 10/20/30/40/50/60/70/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Bảo vệ mạnh mẽ

FGSW-1822VHP cung cấp phóng điện tiếp xúc ± 6KV DC và xả khí ± 8KV DC để bảo vệ Ethernet ESD. Nó cũng hỗ trợ khả năng chống đột biến ± 6KV để cải thiện độ ổn định của sản phẩm và bảo vệ mạng của người dùng khỏi các cuộc tấn công tàn phá của ESD, đảm bảo luồng hoạt động không dao động.

Cài đặt dễ dàng và kết nối cáp

Vì dữ liệu và điện năng được truyền qua một cáp, FGSW-1822VHP không cần cáp thứ hai và các ổ cắm điện trên tường, trần nhà hoặc bất kỳ nơi nào không thể tiếp cận. Do đó, nó giúp giảm chi phí lắp đặt và đơn giản hóa công sức lắp đặt. Tất cả các giao diện đồng RJ45 của FGSW-1822VHP hỗ trợ tự động thương lượng 10/100 / 1000Mbps để phát hiện tốc độ tối ưu thông qua cáp RJ45 Category 6, 5 hoặc 5e. Nó cũng hỗ trợ tiêu chuẩn tự động MDI / MDI-X có thể phát hiện loại kết nối với bất kỳ thiết bị Ethernet nào mà không yêu cầu cáp nối thẳng hoặc cáp chéo đặc biệt.

Tính năng

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
802.3af/802.3at PoE Injector Port 16
10/100BASE-TX MDI/MDIX Ports 16
10/100/1000BASE-T MDI/MDIX Ports 2
1000BASE-X SFP/mini-GBIC Slots 2
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 11.2Gbps/non-blocking
Switch Throughput@64 bytes 8.3Mpps@64bytes
MAC Address Table 8K entries
Maximum Frame Size 9216 bytes
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex; back pressure for half duplex
LED Indicators System:

  • Power (Green)

10/100BASE-TX RJ45 Interfaces:

  • 10/100Mbps LNK/ACT (Green)
  • PoE-in-Use (Amber)

1000BASE-X SFP Interfaces:

  • LNK/ACT (Green)

1000BASE-T TP Interfaces:

  • LNK/ACT (Green)
  • 10/100Mbps (Unlit/Red)
  • 1000Mbps (Green)
LCD Monitor (W x D) 40.6 x 30.5 mm, 2-inch
Button Menu, Enter, Back, Up and Down
Dimensions (W x D x H) 440 x 233 x 44 mm (1U height)
Enclosure Metal
Weight 3.4kg
Power Requirements AC 100~240V, 50/60Hz, 5A max.
Power Consumption/Dissipation Max. 330 watts/1132 BTU
Thermal Fan 3
ESD Protection Contact Discharge of ±6KV DC
Air Discharge of ±8KV DC
Surge Immunity ±6KV
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3af Power over Ethernet/PSE
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus/PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per port 54V DC, 300mA. max. 15.4 watts (IEEE 802.3af)
Per port 54V DC, 600mA. max. 30 watts (IEEE 802.3at)
Power Pin Assignment 1/2 (+), 3/6 (-)
PoE Power Budget 300 watts
Max. Number of Class 2 PDs 16
Max. Number of Class 3 PDs 16
Max. Number of Class 4 PDs 11
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000BASE-T
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
IEEE 802.3az Energy Efficient Ethernet (EEE)
Environment
Operating Temperature: -10 ~ 60 degrees C
Relative Humidity: 10 ~ 90% (non-condensing)
* Temperature: < 40 degrees C; Humidity: < 90%
Temperature: > 40 degrees C; Humidity: < 50%
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 90% (non-condensing)

Ứng dụng

Giải pháp tích hợp hoàn hảo cho Camera IP PoE và Hệ thống NVR

Để đáp ứng nhu cầu tiêu thụ điện năng cao của các ứng dụng mạng PoE, FGSW-1822VHP cung cấp 16 cổng IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus (PoE +) kết hợp tối đa 30 watt công suất đầu ra và dữ liệu trên mỗi cổng qua một Ethernet Cat5E / 6 cáp. Với kiến ​​trúc chuyển mạch hiệu suất cao 11,2Gbps và ngân sách nguồn PoE 300 watt, FGSW-1822VHP là một thiết bị lý tưởng để phục vụ cho giám sát IP quy mô trung bình hoặc mạng PoE công cộng với tổng chi phí thấp hơn.

Ví dụ, một FGSW-1822VHP có thể được kết hợp với một camera IP 16 kênh NVR và 16 PoE như một bộ công cụ để quản trị viên quản lý tập trung và hiệu quả hệ thống giám sát trong mạng LAN cục bộ và trang web từ xa qua Internet. Các tệp video được ghi lại từ 16 camera IP PoE được cung cấp bởi FGSW-1822VHP có thể được lưu trong hệ thống NVR 16 kênh hoặc phần mềm giám sát để thực hiện giám sát an ninh toàn diện.

Bộ chuyển mạch PoE của Phòng / Nhóm làm việc

Cung cấp mười sáu giao diện nguồn nội tuyến 802.3at PoE +, FGSW-1822VHP có thể dễ dàng xây dựng nguồn điều khiển tập trung hệ thống điện thoại IP, hệ thống camera IP và nhóm AP không dây cho doanh nghiệp. Camera có thể được lắp đặt xung quanh các góc trong công ty hoặc khuôn viên cho nhu cầu giám sát. Không có giới hạn về ổ cắm điện, FGSW-1822VHP giúp việc lắp đặt camera trở nên dễ dàng và hiệu quả hơn.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

FGSW-1822VHP

16-Port 10/100TX 802.3at PoE + 2-Port Gigabit TP + 2-Port SFP Ethernet Switch with LCD PoE Monitor
Accessories

MGB-Series Transceiver

1000BASE-SX/LX SFP Transceiver
Datasheet
User's Manual
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo