Nhà cung cấp thiết bị truyền thông công nghiệp hàng đầu Việt Nam
Trang chủ » Sản phẩm » Switch Công Nghiệp » Switch công nghiệp 16 cổng PoE+ 2 cổng Gigabit Ethernet + 1 cổng SFP Planet FGSD-1821P

Switch công nghiệp 16 cổng PoE+ 2 cổng Gigabit Ethernet + 1 cổng SFP Planet FGSD-1821P

Sản phẩm còn hàng.

Code: FGSD-1821P Lượt xem: 377

Giá: Liên hệ

Giá để tham khảo, Mua SL liên hệ có giá tốt hơn

Hoàn tiền 10 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng hơn 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng chuyển phát nhanh toàn quốc
Đại diện phân phối chính thức tại Việt Nam

Hà Nội: 0904251826

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hà Nội: Số 8, Liền Kề 12, Ngô Thì Nhậm, Phường Hà Cầu, Quận Hà Đông, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam

NÓI CHUYỆN, GỌI ĐIỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO CHAT
Chia sẻ:

Switch công nghiệp 16 cổng PoE+ 2 cổng Gigabit Ethernet + 1 cổng SFP Planet FGSD-1821P

Switch Ethernet multi mode, tối ưu hóa chi phí cho mạng PoE

Để tạo điều kiện cho các ứng dụng mạng công suất 32W PoE được truyền tải, PLANET FGSD-1821P được trang bị 16 cổng Fast Ethernet 10 / 100BASE-TX, 2 cổng Gigabit TP bổ sung và 1 giao diện kết hợp 1000BASE-X SFP phù hợp lý tưởng cho việc quản lý nguồn điện tập trung. Với tổng ngân sách PoE là 185 watt, nó có đường lên Gigabit hiệu suất cao và khả năng IEEE 802.3at PoE + (lên đến 32W).

Hai cổng uplink Gigabit

FGSD-1821P cung cấp thêm hai cổng Gigabit TP và một giao diện kết hợp 1000BASE-X SFP cho phép quản trị viên mạng tăng băng thông mạng của họ để giảm tắc nghẽn lưu lượng khi hai cổng uplink 10/100 / 1000BASE-T hoặc một cổng 1000BASE-X được được sử dụng để kết nối các thiết bị, chẳng hạn như NVR, máy chủ phát trực tuyến video, NAS và hơn thế nữa. Với thiết kế kết hợp, người quản trị có thể dễ dàng kết nối các thiết bị mạng dù mạng có mở rộng đến đâu.

Giải pháp tích hợp hoàn hảo cho giám sát IP PoE

FGSD-1821P mang đến cho bạn một hệ thống giám sát an toàn lý tưởng với tổng chi phí thấp hơn. FGSD-1821P cung cấp 16 cổng 10 / 100Mbps 802.3at PoE + có thể cấp đủ nguồn PoE cho 16 camera IP IEEE 802.3af / IEEE 802.3at PoE + cùng một lúc. Nó cũng có thể kết nối với một NVR 16 kênh hoặc hai NVR 8 kênh, được kết nối với backbone switch và trung tâm giám sát. Với kiến ​​trúc chuyển mạch hiệu suất cao như vậy, các tệp video đã ghi từ camera IP PoE có thể được lưu vào hệ thống NVR nơi quản trị viên có thể kiểm soát và theo dõi hình ảnh giám sát trong cả mạng LAN cục bộ và các trang web từ xa.

Mở rộng khoảng cách truyền dữ liệu Ethernet

Công tắc DIP cung cấp các chế độ hoạt động “Chuẩn”, “VLAN” và “Mở rộng”.

  • FGSD-1821P hoạt động như một bộ chuyển mạch PoE + IEEE 802.3at bình thường ở chế độ hoạt động “Tiêu chuẩn”.
  • Chế độ hoạt động “VLAN” có chức năng VLAN dựa trên cổng giúp ngăn chặn cơn bão phát sóng hoặc phát đa hướng của camera IP ảnh hưởng lẫn nhau.
  • Trong chế độ hoạt động “Mở rộng”, FGSD-1821P hoạt động trên cơ sở mỗi cổng ở hoạt động song công 10Mbps nhưng hỗ trợ đầu ra nguồn PoE 20 watt trong khoảng cách lên đến 250 mét, vượt qua giới hạn 100m trên cáp Ethernet UTP.

Với tính năng hoàn toàn mới này, FGSD-1821P cung cấp giải pháp bổ sung cho việc mở rộng khoảng cách 802.3at PoE +, do đó tiết kiệm chi phí lắp đặt cáp Ethernet.

Kiểm tra đời sống thiết bị được cấp nguồn

FGSD-1821P không chỉ áp dụng công nghệ Cấp nguồn qua Ethernet mà còn theo dõi PD tự động và trạng thái PoE thời gian thực. Tính năng kiểm tra độ sống sót của PD được áp dụng trong các chế độ Tiêu chuẩn, VLAN và Mở rộng. Sau khi PoE của cổng được bật, thiết bị sẽ bắt đầu phát hiện xem cổng có đang truyền dữ liệu hay không. Nếu cổng không truyền dữ liệu và thời lượng vượt quá một thời gian cụ thể, PoE sẽ tự động tắt nguồn và sau đó cấp nguồn lại. Nó cũng sẽ nâng cao đáng kể độ tin cậy của mạng trong đó cổng PoE sẽ thiết lập lại nguồn PD, do đó giảm gánh nặng quản lý của quản trị viên.

Giải pháp mở rộng linh hoạt

Hai khe cắm mini-GBIC được tích hợp trong FGSD-1821P tương thích với bộ thu phát sợi quang 1000BASE-SX / LX SFP (Small Form-factor Pluggable), được liên kết với backbone switch và trung tâm giám sát trong khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được mở rộng từ 550 mét (sợi quang multi mode) đến 10/20/30/40/50/60/70/120 km (sợi quang single mode hoặc sợi quang WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong các trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và các bản phân phối.

Tính năng

Đặc tính kỹ thuật

Hardware Specifications
Fast Ethernet Copper Ports 16 x 10/100BASE-TX RJ45 auto-MDI/MDI-X ports
Gigabit Ethernet Copper Ports 2 x 10/100/1000BASE-T RJ45 auto-MDI/MDI-X ports
(Port-17 shared with SFP port)
SFP Ports 1 x 1000BASE-SX/LX/BX SFP interface (shared with Port-17)
DIP Switch Selectable operation mode
– Standard
– VLAN
– Extend
Dimensions (W x D x H) 280 x 180 x 44 mm (1U height)
Enclosure Metal
Weight 1800g
Power Requirements 100~240V AC, 50/60Hz, 5A max.
Power Consumption/Dissipation Max. 207 watts/706 BTU
Thermal Fan 1
ESD Protection Contact discharge of ±6KV DC,
Air discharge of ±8KV DC
Surge Protection Differential Mode ±4KV, Common Mode ±6KV
Installation Desktop or rack-mount installation
LED Indicators System
Power (Green)
PoE Max. (Green)
10/100/1000T RJ45 Interfaces
10/100/1000 LNK / ACT (Green)
PoE-in-Use (Amber)
1000X SFP Interfaces
1000 LNK / ACT (Green)
Switching
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 7.2Gbps/non-blocking
Switch Throughput@64bytes 5.36Mpps
MAC Address Table 16K entries
Jumbo Frame 16K bytes
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full duplex; back pressure for half duplex
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus/PSE
PoE Injector Ports 16
PoE Power Supply Type End-span: 1/2 (+), 3/6 (-)
PoE Power Output Per port 55V DC, 600mA. max. 32 watts
PoE Power Budget 185 watts
Number of PDs, 7 watts 16
Number of PDs, 15.4 watts 12
Number of PDs, 30 watts 6
Standards Conformance
Regulatory Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000BASE-T
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3x flow control and back pressure
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
IEEE 802.3az Energy-Efficient Ethernet
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Ứng dụng

Giải pháp tích hợp hoàn hảo cho Camera IP PoE và Hệ thống NVR

Được thiết kế đặc biệt cho các ứng dụng Giám sát IP phổ biến đang phát triển, Switch PoE FGSD-1821P 802.3at được định vị như một switch giám sát để triển khai camera IP PoE nhanh chóng và dễ dàng với nguồn cấp điện. FGSD-1821P cung cấp cả chức năng 802.3at và 802.3af PoE cùng với 16 cổng 10 / 100BASE-TX có 30-watt 802.3at hoặc 15.4-watt 802.3af PoE trong giao diện RJ45, 2 cổng đồng Gigabit bổ sung và 1 giao diện đường lên Gigabit SFP hỗ trợ truyền tải hình ảnh và video giám sát tốc độ cao.

Mạng PoE của Phòng / Nhóm làm việc

Cung cấp 16 giao diện nguồn nội tuyến PoE, FGSD-1821P có thể dễ dàng xây dựng một nguồn điện có thể điều khiển tập trung hệ thống điện thoại IP, hệ thống camera IP và nhóm AP không dây cho doanh nghiệp. Camera có thể được lắp đặt xung quanh các góc trong công ty hoặc khuôn viên cho nhu cầu giám sát. Không có giới hạn về ổ cắm điện, FGSD-1821P giúp việc lắp đặt camera trở nên dễ dàng và hiệu quả hơn.

Thông tin đặt hàng

Ordering Information

FGSD-1821P

16-Port 10/100TX 802.3at PoE + 2-Port 10/100/1000T + 1-Port Shared 1000X SFP Desktop Switch
Datasheet
Icon Mesenger Icon Phone Icon Zalo